Thảo luận - Làm web phimblog? Đã ai làm thử chưa? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Làm web phimblog? Đã ai làm thử chưa?

Như tiêu đề, tình hình là mình thấy ngày trước, chắc cũng tầm 2016 trở về trước mọi người rất sôi nổi vụ làm web phim từ blog, mà giờ thấy đìu hiu quá. Không biết ai đã thành công mảng này chưa .? Mình tạo topic mong ae vào góp ý, thảo luận.
Hiện tại mình đang thử nghiệm 1 web phim blog:
Mã:
https://www.phimcup.com
em này 2 tháng + 3 tuần tuổi rồi.

Không biết bao giờ google mới rảnh tay để delete đây. Mà lỡ bị xóa mình cũng đã chuẩn bị phương án dự phòng là sao lưu thường xuyên tempalte và nội dung. nó xóa cái này thì mở cái khác, dù gì tên miền cũng không thay đổi. Chỉ có một vấn đề lớn là ảnh hưởng đến vị trí website trên google tìm kiếm.
Sẵn đây mình có vài vấn đề mong mọi người giúp đỡ
1 . Giá để đặt baner quảng cáo trên web .?
2. Với những web mới hoạt động như thế này cần đạt lượt view bao nhiêu thì cho thuê quảng cáo ?
3. Vì website mới nên khách hàng cũng chả ai biết tới, vậy mình cần phải đi mời chào không nhỉ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Như tiêu đề, tình hình là mình thấy ngày trước, chắc cũng tầm 2016 trở về trước mọi người rất sôi nổi vụ làm web phim từ blog, mà giờ thấy đìu hiu quá. Không biết ai đã thành công mảng này chưa .? Mình tạo topic mong ae vào góp ý, thảo luận.
Hiện tại mình đang thử nghiệm 1 web phim blog:
Mã:
https://www.phimcup.com
em này 2 tháng + 3 tuần tuổi rồi.

Không biết bao giờ google mới rảnh tay để delete đây. Mà lỡ bị xóa mình cũng đã chuẩn bị phương án dự phòng là sao lưu thường xuyên tempalte và nội dung. nó xóa cái này thì mở cái khác, dù gì tên miền cũng không thay đổi. Chỉ có một vấn đề lớn là ảnh hưởng đến vị trí website trên google tìm kiếm.
Sẵn đây mình có vài vấn đề mong mọi người giúp đỡ
1 . Giá để đặt baner quảng cáo trên web .?
2. Với những web mới hoạt động như thế này cần đạt lượt view bao nhiêu thì cho thuê quảng cáo ?
3. Vì website mới nên khách hàng cũng chả ai biết tới, vậy mình cần phải đi mời chào không nhỉ?
Vi phạm tên miền vào danh sách đen thì khỏi hiện lên công cụ tìm kiếm nên không cần quan tâm tới vị trí của Web nhé vĩnh viễn không hiện lên bộ máy tìm kiếm của Google là xong :)

sinh085

Gà con
Trang của bạn mình thấy giao diện còn khá sơ sài, chưa responsive trên các thiết bị nên ít visit. Mình nghĩ Nếu bạn quyết định chơi lâu dài và kiếm tiền từ nó thì hãy đầu tư lại giao diện đồ các thứ.