Làm video Sinh nhật bằng hình ảnh. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Làm video Sinh nhật bằng hình ảnh.

Cao Hien

Búa Gỗ Đôi
Mình vừa mới đi chụp hình gia đình với con về để chuẩn bi đón sinh nhật con. nên mình cần các bạn edit thành 1 video để trình chiếu lúc diễn ra buổi tiệc (minh xin trả phí).
Bác nào có hứng thú làm thì gửi ib em.
Hoặc các bác biết phần mềm nào làm video thì cho em xin với.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Phần mềm thì có rất nhiều nhưng do chưa có thông tin về hệ điều hành bạn sử dụng cũng như mức độ hiểu biết của bạn về các ứng dụng video nên không thể giới thiệu chi tiết đến bạn.
Tuy nhiên, mình có đề xuất bạn thử PHOTOPIA, tiền thân của nó là Photodex Proshow - một trong những ứng dụng tạo video từ hình ảnh rất phổ biết giai đoạn trước năm 2020, sau thì Proshow ngừng phát triển và Photopia tiếp nối. Cách sử dụng 2 app này có thể coi là tương đồng nhau.
Mã:
http://photopia.nl/proshow/

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Đơn giản là trình chiếu với hình ảnh + âm thanh + video + chuyển động
=> Làm bằng Office PowerPoint được nhé ! 👍👍👍

phongtenphong

Búa Gỗ
Bác cần thì gửi link ảnh qua cho em, em làm trên proshow cho. Miễn phí nhé bác. Vì em làm cũng bình thường thôi :)

Cao Hien

Búa Gỗ Đôi
Phần mềm thì có rất nhiều nhưng do chưa có thông tin về hệ điều hành bạn sử dụng cũng như mức độ hiểu biết của bạn về các ứng dụng video nên không thể giới thiệu chi tiết đến bạn.
Tuy nhiên, mình có đề xuất bạn thử PHOTOPIA, tiền thân của nó là Photodex Proshow - một trong những ứng dụng tạo video từ hình ảnh rất phổ biết giai đoạn trước năm 2020, sau thì Proshow ngừng phát triển và Photopia tiếp nối. Cách sử dụng 2 app này có thể coi là tương đồng nhau.
Mã:
http://photopia.nl/proshow/
mình sài win 10 pro thôi bạn. nói thật thì e cũng chẳng pik gì về edit cả. có video mẫu thì làm theo đc thôi hihi

dammage

Rìu Chiến
mình sài win 10 pro thôi bạn. nói thật thì e cũng chẳng pik gì về edit cả. có video mẫu thì làm theo đc thôi hihi
mấy phần mềm như proshowgold đồ nó có chức năng tạo tự động hết, bạn chỉ việc chọn hình ảnh, chọn nhạc rồi bấm next next là xong, còn nếu bạn không thích các hiệu ứng mặc định, muốn lựa chọn sắp xếp hình ảnh cho vừa ý thì sẽ lâu lắc hơn thôi

theo tui, trừ khi bạn yêu cầu cao hoặc không có thời gian, còn không thì nên nghiên cứu tự làm, vừa ý nghĩa hơn, hợp cảm xúc hơn, rồi còn nhiều dịp khác nữa, con bạn còn sinh nhật dài dài

clip thứ 2 bài Kokoro Yuku Made do đứa bạn làm, tui chỉ hướng dẫn nó sơ sơ xong nó tự làm tặng tui, nếu bạn không yêu cầu gì cao vượt quá clip này thì tui bảo đảm là rất dễ
https://vn-z.vn/threads/chia-se-nhung-video-am-nhac-hay-tren-youtube.4834/page-2#post-24296

quên nữa, clip này làm lâu rồi, nếu xài phần mềm mới hơn chắc sẽ có mấy hiệu ứng đẹp mắt hơn, hình ảnh cũng toàn xà bần lụm tá lả trên mạng, bạn thì có hẳn 1 theme rõ ràng, hình ảnh có sẵn làm chắc chắn dễ hơn nhiều

Sửa lần cuối: