Làm thế nào một người đàn ông đã có gia đình cưỡng lại cám dỗ ngủ với phụ nữ khác?

Business
Trả lời: Sean Kernan

Nhiều năm về trước,
Tôi từng tham gia một lớp học tại trường cao đẳng cộng đồng địa phương. Khi tham gia một số dự án nhóm, tôi đã bắt cặp với một cô gái nhỏ nhắn tầm mét rưỡi, tóc nâu, quyến rũ, nặng tầm 45kg. Tôi đoán cổ cao nhất cũng mới 21 tuổi.

Tôi thậm chí còn nhớ được tên cô ấy - Nicole.

Nicole trông hơi giống với cô gái này (hình dưới)​

Sau dự án nhóm, chúng tôi quen mặt nhau, cô ấy bắt đầu đến ngồi cạnh tôi mỗi ngày lên lớp. Tôi đổi chỗ đến đâu cổ cũng theo đến đó, còn thêm kiểu kề vào mặt tôi "Hey, hey" trước khi thật sự ngồi xuống.

Rõ ràng nhẫn cưới tôi đeo vô hình trong mắt cổ.

Tôi thường xuyên kêu lên tưởng đau khổ lắm. Có vẻ Chúa đang thử thách niềm tin vào hôn nhân của tôi bằng cách gửi đến nàng thiên thần xinh đẹp này.

Công bằng mà nói, tôi cũng rất thích trò chuyện với cô ấy. Cô ấy dễ chịu, thú vị, và mẹ nó chứ.. cổ hấp dẫn cực kì. Việc kết hôn sẽ không giúp bạn tự nhiên trở nên lãnh cảm.

Một ngày nọ sau khi học xong, tôi ra đến cửa thì cô ấy đến chỗ tôi và bảo: "Anh có thể giúp đưa em về nhà không?" - kèm với cái nháy mắt và nụ cười toe toét.

Tôi chững lại và cảm thấy tim mình đập mạnh ghê gớm.

Tôi đau lòng trả lời: "Anh.. anh thật sự không nên. Anh phải ở đâu đó trong khoảng 15 phút nữa và anh không thể bị trễ."

Tôi dùng từ "đau lòng" vì đó là tôi đang nói rất thật. Tôi đã chung thủy 100% trong cuộc hôn nhân của mình. Nếu không có những tình huống thế này, mọi người sẽ bảo tôi là kẻ nói điêu mất.

Khoảnh khắc Nicole đưa ra đề nghị mờ ám đó, tôi thấy một cánh cửa mở ra trong tâm trí mình. Bước qua cánh cửa ấy, sẽ là những vội vã, những rạo rực tôi có thể thoải mái đắm chìm. Duy chỉ trong khoảnh khắc ấy.

Tôi biết rằng, bước qua cánh cửa ấy thật sự không phải điều hay ho gì. Một khi cánh cửa mở ra, sẽ không có cách nào đóng lại được, không thể đưa mọi thứ quay trở về như cũ. Bạn sẽ phải tiếp tục đi, đi mãi đến một nơi tăm tối. Một nơi mà những điều bạn làm không thể được hoàn tác hay xóa bỏ, sẽ phá hủy toàn bộ những điều tốt đẹp còn lại.

Trong các tình huống như vậy, bạn phải sử dụng cái đầu để suy nghĩ và hình dung về những hậu quả đằng sau, hoặc những hậu quả đó sẽ trở thành hiện thực của bạn.

Quan trọng nhất, bạn phải tin tưởng vào tình yêu và có sự tôn trọng dành cho bạn đời của mình.

Mọi thứ có thể biến mất nhanh hơn bạn tưởng tượng rất nhiều.

Dịch: https :/ /www. facebook.com /groups/vietnamquora/permalink/2489919114574543/

Trả lời

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình thì chưa vợ nhưng cách hành xử với trẻ em làm nhiều cô tưởng mình có vợ con rồi và tránh xa, và mình cũng k hề muốn giải thích với cái thể loại "em nghĩ là em đúng nên k cần hỏi", nên... ế tiếp

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
tuy chưa có gia đình nhưng theo mình thì nếu anh này nói với vợ và vợ đông ý cho anh tìm đối tác thì chả có gì phải áy náy cả. Cái quan trọng là thành thật, cứ nói cho nhau nghe là xong hết. Nếu vợ cho phép thì típ ko thì thôi khỏi áy náy.

Cô này có thể là gián điệp của vợ hoặc là dân chơi thứ thiệt chứ ko phi giỡn dc, con gái mà chủ động nhiệt tình như này là cái kết khó mà có hậu cho dù vợ có biết đi nữa..

thinhtn

Búa Gỗ
Trong hoàn cảnh ấy có mấy ai có thể tỉnh táo nổi cái đầu cơ chứ!

prochimen

Búa Đá
Nhiều ngàn năm rồi thì nhu cầu tình dục của đàn ông luôn rất cao. Muốn hạn chế triệt để chắc chặt kiu đi thôi. Còn không thì phải tìm được thú vui khác ngoài xếp hình. :D

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
do bản thân mình thôi mấy ông ạ, em chưa có vợ con, nhưng tết em đồng nghiệp bị ốm, em ấy cũng chưa có gia đình, mình chăm sóc mấy ngày, đến hôm mồng 3 bảo mình mua mì gói sang. Đang loay hoay dưới bếp nấu thì em ấy k mảnh vải ôm chặt mình nói là muốn có con với mình k cần cưới hỏi, em ấy cũng k nói con ai. Nhưng lúc ấy tự dưng sáng suốt lạ thường "có nguy cơ đổ vỏ". Thế là em đạp nó văng ra rồi bỏ về. Nó cũng đẹp nhé, nhiều người theo đuổi nữa. Từ dạo ấy em bị thiên hạ bảo là 3d luôn

sun098

Gà con
Chỉ đưa về nhà thôi mà, cứ trong sáng thì chẳng sợ phải đi vào chỗ tối. Tâm tích cực thì mọi thứ đều bình thường thôi.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chỉ cần tâm trong sáng thì trong tối cũng k sợ, còn tâm đã trong tối thì trong chỗ sáng vẫn...

Handrf

Kiếm đá
đưa về nhà thôi chứ có gì mà căng. toàn mấy ông tự tưởng tượng ra thôi {big_smile}

Teplice

Thành viên BQT
do bản thân mình thôi mấy ông ạ, em chưa có vợ con, nhưng tết em đồng nghiệp bị ốm, em ấy cũng chưa có gia đình, mình chăm sóc mấy ngày, đến hôm mồng 3 bảo mình mua mì gói sang. Đang loay hoay dưới bếp nấu thì em ấy k mảnh vải ôm chặt mình nói là muốn có con với mình k cần cưới hỏi, em ấy cũng k nói con ai. Nhưng lúc ấy tự dưng sáng suốt lạ thường "có nguy cơ đổ vỏ". Thế là em đạp nó văng ra rồi bỏ về. Nó cũng đẹp nhé, nhiều người theo đuổi nữa. Từ dạo ấy em bị thiên hạ bảo là 3d luôn
Cũng tỉnh táo phết, sau đi đâu cũng thủ thêm cái "núi lửa" phòng thân nhé.