Hỏi/ Thắc mắc - Làm Thế Nào Để Trình Duyệt Tải Trước Toàn Bộ Nội Dung Của Video | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm Thế Nào Để Trình Duyệt Tải Trước Toàn Bộ Nội Dung Của Video

5Characters

Rìu Sắt
Chào các bạn,

Hiện tại mình đang mình đang gặp vấn đề về tốc độ mạng không thể khắc phục.

Mà trình duyệt như Chrome, Edge Chromium, Firefox khi tải video chỉ tải trước có một chút xíu, xem giữa chừng bị khựng bị giựt phải chờ đợi nó tải tiếp rất lâu.

Vậy nên có cách nào để trình duyệt có thể tự động tải trước không giới hạn thời gian của video không ạ, tức là khi bấm vào xem một video, trình duyệt mặc định sẽ tải về toàn bộ nội dung video luôn ấy ạ.

Mong được các bạn giúp đỡ, xin cảm ơn.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
đó là do trang web họ làm vậy bạn ạ , ngày xưa n load nguyên cục , nhiều ng ko xem hết sẽ gây tốn tài nguyên của cả 2 nên giờ họ chỉ cho load theo từng đoạn , mặt khác nhiều trang đã chuyển sang hình thức rmtp , cắt nhỏ từng đoạn , hầu như là ko có cách , trừ link trực tiếp

SteveMel

Gà con
Không thì bác kéo IDM về coi offline cho nhanh

5Characters

Rìu Sắt
đó là do trang web họ làm vậy bạn ạ , ngày xưa n load nguyên cục , nhiều ng ko xem hết sẽ gây tốn tài nguyên của cả 2 nên giờ họ chỉ cho load theo từng đoạn , mặt khác nhiều trang đã chuyển sang hình thức rmtp , cắt nhỏ từng đoạn , hầu như là ko có cách , trừ link trực tiếp
Mình cảm ơn bạn nha :3, hồi xưa mới có mạng đồ thì mạng nhà mình yếu thật, coi phim toàn mở để đó cho nó tự tải 😞 Gặp ông Firefox lúc đó mà treo 1 cái là đi luôn 1 cục 😂
Không thì bác kéo IDM về coi offline cho nhanh
Cũng là một cách hợp lý cho hiện tại, mạng chậm thì kéo IDM cũng chậm thôi bạn à, chỉ là tốn chút thời gian mở máy rồi để yên cho nó tải ^^
Cảm ơn bạn nha.

Hamano Kaito

Moderator
Mình nhớ hồi đó có soft cho tải bộ đệm video trước khi xem. Tức là nó download liên tục cho đến khi xong thì thôi hoặc là tải trước 1 đoạn nào đó (tùy video chủ sở hữu site)
Ngồi mò tí ra phần mềm có tên là | http://videoaccelerator.com/
Nhưng phần mềm đó hiện tại ko còn phát triển nữa rồi, họ dừng phát triển ở năm 2013

5Characters

Rìu Sắt
Mình nhớ hồi đó có soft cho tải bộ đệm video trước khi xem. Tức là nó download liên tục cho đến khi xong thì thôi hoặc là tải trước 1 đoạn nào đó (tùy video chủ sở hữu site)
Ngồi mò tí ra phần mềm có tên là | http://videoaccelerator.com/
Nhưng phần mềm đó hiện tại ko còn phát triển nữa rồi, họ dừng phát triển ở năm 2013
Mình cảm ơn bạn nha :3