Hỏi/ Thắc mắc - Làm thế nào để cài riêng từng phần mềm office trong bản office volume | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm thế nào để cài riêng từng phần mềm office trong bản office volume

triofm

Rìu Sắt
bạn dùng chương trình cài office online, chọn ở single product là được

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
sếp có link tải bản 2019 pro plus vl không cho e xin với
Cuối cùng là bạn muốn xin link tải hay muốn hỏi cách cài ứng dụng lẻ chứ không cài sĩ.
Link tải thì trên diễn đàn đầy ra đó, cố gắng tìm đâu khó, muốn cài lẻ thì down cái tool C2r về cài. Khi cài = C2r thì nhớ tắt các chương trình diệt VR trước.
Quá trình thực hiện có gì khó khăn lại trao đổi tiếp.

quadensatgai

Rìu Sắt
Bạn có thể dùng tool C2r để cài riêng theo ý muốn nhé. Nhưng tại sao bạn không muốn cài full vậy bạn?
Cài full sẽ hay hơn là cài vài ứng dụng đó bạn.
Mình cũng muốn cài riêng lẻ nhưng dùng O365 nên không cài lẻ được. Chứ có rất nhiều cái mình không bao giờ đụng đến như: Access, One Drive, OneNote hay cả Outlook, Publisher,...

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình cũng muốn cài riêng lẻ nhưng dùng O365 nên không cài lẻ được. Chứ có rất nhiều cái mình không bao giờ đụng đến như: Access, One Drive, OneNote hay cả Outlook, Publisher,...
O365 vẫn có thể cài riêng theo ý bạn trên C2r tool mà. Tuy nhiên vẫn khuyến khích mọi người cài full hơn vì biết đâu trong quá trình làm việc thì bất ngờ cần dùng đến ứng dụng chưa cài vào, lúc này lại tốn công để cài thêm vào.

quadensatgai

Rìu Sắt
O365 vẫn có thể cài riêng theo ý bạn trên C2r tool mà. Tuy nhiên vẫn khuyến khích mọi người cài full hơn vì biết đâu trong quá trình làm việc thì bất ngờ cần dùng đến ứng dụng chưa cài vào, lúc này lại tốn công để cài thêm vào.
Oh vậy à, giờ mình mới biết. Trước thì hay customize ở bản O13 nhưng giờ dùng O365 nên toàn tải từ trang chủ xong chạy file để đó.
Mình đi làm gần 10 năm rồi mà đâu có dùng đến mấy ứng dụng đó đâu. Nhiều khi cài nhiều thì ngại nặng máy :D

Mechzzz

Búa Đá Đôi
Bạn có thể làm theo cách này để cài riêng lẻ từng ứng dụng trong bộ Office (áp dụng được với hầu hết các bản Office).
Cách khác là dùng tool như các bạn trên nói.
Cá nhân mình không tin mấy cái tool bắt tắt phần mềm diệt virus trước khi cài nên mình dùng luôn Deployment Tool của chính MS.

1234560987

Rìu Vàng
cái này tuỳ từng bản office , bạn có line tải của bản đó thì cho chủ thớt xin đi . mình củng bực cái vụ không tách lẻ tẻ ra để cài 1 là ông 365- 2019..còn 2010 thì ok {big_smile}
Trc giờ mình toàn dùng bản pro plus nên cũng k biết các bản khác có tùy chọn cài từng soft riêng biệt k, chỉ có mỗi O2019 thì mình tải cả bản retail lẫn volume cũng đều k có phần tùy chọn cài đặt mà nó mặc định là cài full luôn
Link tải thì do mình tải về từ lâu rồi nên giờ k nhớ là tải từ trang nào nữa, thôi up lại lên GD cho bạn nào cần vậy
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1Ik29zgEeP4T-FjDvvHbZl0aFWYLRCO7y/view?usp=sharing

Sửa lần cuối:

nt1412

Búa Đá Đôi
mọi người cho em hỏi làm thế nào để tải và cài từng phần mềm riêng biệt trong các bản (office VL) 2010, 2013, 2016, 2019 ạ
em cảm ơn
View hidden content is available for registered users!
Kích hoạt bằng office full trước. Sau đó uninstall. Bạn muốn dùng gì thì tải về cài cái đó.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
CÀI RIÊNG TỪNG APP > OK.
Nhưng sau khi cài xong Sign In Acc 365 kích hoạt > chỉ 1 time ngắn thì O365 Update đủ bộ.
Sau vài bữa thì KM thêm cho cái TEAM nữa (ông này thì có thể gỡ riêng được). :D:D:D.
Với O2019RT hay VL thì vô tư, cài lẻ, cài chẵn, cài riêng từng app Word, Excel, Power...(kích hoạt key riêng giống như Visio hay Project) đều được.