làm SEO cuối năm ảm đạm quá các bác ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

làm SEO cuối năm ảm đạm quá các bác ạ

haiphongrv

Rìu Sắt
E mần SEO nay cũng ngót 8 năm mà chưa năm nào như năm này luôn các bác ạ @@ các dự án ngừng hết, khách chạy ads thì ngập ngừng chi tiền nhỏ giọt @@
FB thì càng nát hơn, sau đợt cho đi đảo 1 loạt BM chạy sạch thì giờ dân chạy bùng, thuê BM cưỡi VOI lên quá mạnh giờ quá khó để kiếm ăn luôn
ko biết ace nào cùng cảnh ko vào chia sẻ nỗi buồn với e

dragonking91

Rìu Chiến
E mần SEO nay cũng ngót 8 năm mà chưa năm nào như năm này luôn các bác ạ @@ các dự án ngừng hết, khách chạy ads thì ngập ngừng chi tiền nhỏ giọt @@
FB thì càng nát hơn, sau đợt cho đi đảo 1 loạt BM chạy sạch thì giờ dân chạy bùng, thuê BM cưỡi VOI lên quá mạnh giờ quá khó để kiếm ăn luôn
ko biết ace nào cùng cảnh ko vào chia sẻ nỗi buồn với e
bạn là freelancer hay agency?
SEO giờ khó ăn và lâu, đa phần chạy ads cho nhanh.

meowth

Búa Gỗ Đôi
có job làm freelancer không mọi người, mình gốc IT mình đang kiếm 1 job partime về lĩnh vực bảo trì máy hay sửa chữa cung cấp phần mềm, lắp camera ...... blalbla để kiếm thêm thu nhập.
dịch bệnh covid công việc lương không đủ để trang trải.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Năm nay con cúm tàu nó dập dân tình te tua, cả thế giới bị vậy chứ riêng mình ai, mình thấy rất nhiều người phá sản trắng tay nợ đầm đìa... Cố gắng tiết kiệm để sống qua con cúm này bạn ơi.

dragonking91

Rìu Chiến
có job làm freelancer không mọi người, mình gốc IT mình đang kiếm 1 job partime về lĩnh vực bảo trì máy hay sửa chữa cung cấp phần mềm, lắp camera ...... blalbla để kiếm thêm thu nhập.
dịch bệnh covid công việc lương không đủ để trang trải.
"lĩnh vực bảo trì máy hay sửa chữa cung cấp phần mềm, lắp camera ......" >> bác ở tỉnh nào, thành phố lớn cạnh tranh cao lắm, làm đơn lẻ phải quan hệ rộng.

haiphongrv

Rìu Sắt
bạn là freelancer hay agency?
SEO giờ khó ăn và lâu, đa phần chạy ads cho nhanh.
khổ cái dưới e còn 1 đội gần chục người, giờ khách ở lại chỉ lay lắt duy trì, lương ace e gồng cũng 4 tháng r, bt mọi năm giờ này tăng ca đánh rồi, giờ chuẩn công sở ngày làm 8 tiếng nghỉ t7 cn @@ =[[ như này có khi qua tết e giữ lại vài ace thân thiết xong đập đi làm lại

dragonking91

Rìu Chiến
khổ cái dưới e còn 1 đội gần chục người, giờ khách ở lại chỉ lay lắt duy trì, lương ace e gồng cũng 4 tháng r, bt mọi năm giờ này tăng ca đánh rồi, giờ chuẩn công sở ngày làm 8 tiếng nghỉ t7 cn @@ =[[ như này có khi qua tết e giữ lại vài ace thân thiết xong đập đi làm lại
Bác làm chủ thì phân tích biến thách thức thành cơ hội trong mùa dịch này xem.
Trước đây SEO là phương án nhà nhà đều làm, dần dần chuyển qua gg ads, rồi facebook nổi lên thì fb ads, thêm các kênh khác như Cốc Cốc, zalo, tiktok,....
Bác nhận thêm dịch vụ content, quản lý page,...
Tuyển thêm sale hoặc kêu kỹ thuật phụ kiếm thêm khách,...
(Góc nhìn người ngoài cuộc, bác cân nhắc)