Hỏi/ Thắc mắc - Làm sao xoá triệt để file hiberfil.sys trên bản Win10 Pro for Workstation? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm sao xoá triệt để file hiberfil.sys trên bản Win10 Pro for Workstation?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thân chào các bạn, trên máy tôi cài nhiều bản Win: Pro, Pro for Workstation, Ent, LTSC, LTSB, Win 7 và 8.1, mấy bản khác chỉ cần tắt hiberfil.sys từ CMD, hoặc thêm turn off từ Power Option là xong, riêng cái bản 1903 Pro for Workstation này cứ hiện lại mãi, tôi có thấy từ khoá của Regedit nhưng chưa dám làm vì sợ ảnh hưởng đến cái khác.
Bạn nào biết thì hướng dẫn tôi với nhé, cảm ơn bạn rất nhiều, dưới đây là mấy hình minh hoạ:

7770

7771

7772

7774

7775

Tôi chờ nghe góp ý của các bạn, tôi phải làm gì nữa để không còn thấy cái file sys đó hiện lại trên bản Win này? Đây là máy UEFI, GPT, còn trên máy Legacy, MBR tôi cũng có cài một bản tương tự thì nó không hiên file này. Không biết có phải vì tôi không set up pagefile không? Máy UEFI không có pagefile nhưng hiberfil.sys luôn hiện lại, còn máy Legacy có pagefile.sys và swapfile.sys thì không thấy cái hiberfil.sys này.

Attachments

• hiberfil-4 2019-11-10_164020.png
    hiberfil-4 2019-11-10_164020.png
    14.4 KB · Lượt xem: 6

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Vâng bác, cháu cũng chỉ biết câu lệnh trên để off nó thôi. Bác thử xem có ứng dụng nào khởi động cùng windows mà nó can thiệp vào việc bật lại hiber đấy ko ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nâng cấp lên SSD 256 Gb đi bác, chứ nhìn dung lượng ổ đĩa của bác dễ bị đau tim.

À ổ chính của tôi có size là 2TB, đây chì là một partition nhỏ thôi bạn, hiện tại nó đang chứa thêm cái máy ảo 16.8 Gb nên bạn thấy dung lượng còn lại hơi ít. Tôi chưa làm xong việc với máy ảo đó nên để tạm đó, khi nào xong sẽ chép vào external HDD thì size sẽ khá hơn đó bạn.

dungltcd

Lạt Ma
Cháu cũng thường tắt cái Hibernate bằng lệnh này powercfg -h off , thường làm cái là mất luôn cái file hiberfil.sys kia.
Máy Bác không xóa được cái file kia kể cũng lạ, Có khi nào Files đó trên máy bác được dùng chung cho vài hệ điều hành trên các phân vùng khác không, do bác cài Multiboot OS ??
Hay bác thử vào Win PE xóa thử xem sao .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@lvt491: Bác có thử remove một số soft khi start up, vẫn chưa thành công cháu à.

@dungltcd: Bác đã làm theo gợi ý của cháu, vẫn chưa được cháu ơi. Bác đã làm thêm nhiều cách khác nhưng chưa được.

@VoDanhPhD: Bên tôi tắt trực tiếp thì được nhưng restart máy lại thì nó lại hiện lên.

Tôi có tìm trên Net, có người cũng bị giống tôi, chưa có câu trả lời thoả đáng, tôi vẫn đang tìm kiếm, khi nào có kết quả tốt tôi sẽ báo lại ngay.

Cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm và theo dõi.