Làm sao đọc BBC mà không cần dùng VPN (mạng bị chậm)? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Làm sao đọc BBC mà không cần dùng VPN (mạng bị chậm)?

cmtvn111

Gà con
Chào các thím, muốn đọc BBC mình hay dùng VPN mà mạng chậm quá. Đọc xong lại phải tắt VPN khá bất tiện. Ai có cách nào khác đọc các trang bị chặn mà tốc độ vẫn nhanh hay không. Chỉ mình giúp với..
Cám ơn các thím rất nhiều :D

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Chào các thím, muốn đọc BBC mình hay dùng VPN mà mạng chậm quá. Đọc xong lại phải tắt VPN khá bất tiện. Ai có cách nào khác đọc các trang bị chặn mà tốc độ vẫn nhanh hay không. Chỉ mình giúp với..
cả android và iphone bạn tải vpn 1.1.1.1 về.

Free tốc độ nhanh - ổn định.

Mình toàn xem video bằng 1.1.1.1 cả nga ngố và trung quốc kèm mỹ đều ok nghen

5Characters

Rìu Sắt
Free thì dùng 1.1.1.1 đó bạn, tốc độ đủ để đọc báo, lướt web.

Trên PC thì bạn có thể dùng J2 Team APK Combo VPN, thi thoảng bị ngừng kết nối thì cứ tắt rồi bật lại là được.

Mình dùng ISP là Viettel, trước đây có chặn BBC với 1 số trang không truy cập được. Bây giờ thì truy cập bình thường.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
bbc nếu k chỉnh vpn thì nó chỉ chặn truy cập sơ cấp kiểu gg bbc rồi nhấn vào thì nó chặn, nhưng nếu bạn bookmark sẵn 1 link trên trình duyệt vào 1 trang nào đó của bbc, thì k cần vpn vẫn vào được, rồi từ trang đó bạn về lại trang chủ, hết phim!

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Cái gì bác cần dùng riêng thì cho nó sang ở riêng đi.
Như các vpn thông dụng đều có tiện tích cho trình duyệt: bác chỉ cần bật trình duyệt, tiện ích tự kết nối vpn riêng trình duyệt rồi.
Bác đổi sang VPN khác nếu cần. Lược qua câu hỏi của bác, tôi thấy dường như bác không rành VPN và sử dụng VPN, bác đang dùng VPN nào thế? Windscribe free có nhiều ở diễn đàn, cũng là một thay thế tốt đó ạ.

Bác đọc gì ở BBC thế?

dragonking91

Rìu Chiến
Các bác làm rắc rối vấn đề, cách đầu tiên e nghĩ tới là bay ra nước ngoài sống {winner}

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
BBC của phe dân chủ, là bên báo chí - truyền thông - media - oscar này nọ đấy. là phe đang đổ tiền để nâng tầm dân da đen & nhét lgbt vào họng mọi người đấy.
Nó viết về tình hình nước khác thì đúng nhưng tình hình US 100% fake (kiểu "Ông bố chịch con gái sml trong đêm, cảnh sát chỉ đứng xem chứ không làm gì được vì luật nào đó do đảng cộng hòa tuyên bố"............sự thật đây là con phò - sugar daddy ấy & hàng xóm call 911 report sai)

90% các kênh thông tin tuyên truyền media tại US là nằm trong tay đảng dân chủ.
Đổi kênh khác mà đọc đi, ví dụ:

Mã:
https://www.channelnewsasia.com/

jaguar

Búa Gỗ Đôi
-Muốn vượt rào với các trang bị cấm trên VNPT, thì chỉ còn cách chạy VPN, vì VNPT nó chặn cấp IP chứ không phải DNS, có thay đổi DNS vẫn bị chặn, vì IP của trang web đó đã bị chặn thì chỉ có dùng VPN mới truy cập được thôi
-Viettel nó chỉ chặn cấp DNS, nhưng lại không chặn IP trang web, nếu đổi DNS của Viettel sang dùng DNS của hãng khác là truy cập được
-FPT thì chưa từng dùng nên chưa rõ nó chặn cấp DNS hay IP

Mục đích của DNS cuối cùng chỉ là trỏ trình duyệt tới IP trang web để tải nội dung của trang web, nhưng nếu nhà mạng đã chặn IP của trang web thì dù bạn có thay đổi bất kỳ DNS nào nó cũng không thể tải được. Ví dụ bạn thay đổi DNS của VNPT, khiến VNPT không biết bạn truy cập tên miền nào, nhưng nó vẫn thấy bạn đang kết nối với IP của 1 trang web, từ IP trang web đó nó sẽ tra ra tên miền thì thấy IP trang web tương ứng với tên trang web đó, thì nó vẫn biết là bạn đang truy cập tới trang web cấm đó thôi, thế nên bạn bị lộ danh tính là đang truy cập trang web bị cấm. Cách tốt nhất là nên dùng VPN nhé

jaguar

Búa Gỗ Đôi
BBC của phe dân chủ, là bên báo chí - truyền thông - media - oscar này nọ đấy. là phe đang đổ tiền để nâng tầm dân da đen & nhét lgbt vào họng mọi người đấy.
Nó viết về tình hình nước khác thì đúng nhưng tình hình US 100% fake (kiểu "Ông bố chịch con gái sml trong đêm, cảnh sát chỉ đứng xem chứ không làm gì được vì luật nào đó do đảng cộng hòa tuyên bố"............sự thật đây là con phò - sugar daddy ấy & hàng xóm call 911 report sai)

90% các kênh thông tin tuyên truyền media tại US là nằm trong tay đảng dân chủ.
Đổi kênh khác mà đọc đi, ví dụ:

Mã:
https://www.channelnewsasia.com/
Hôm tui đọc trên BBC có bài báo viết kiểu ủng hộ LGBT trong nhà thời Hồi giáo, đọc mà thấy kỳ lạ thật. Họ không tuân theo luật của Muhammad, vậy theo đạo làm gì nhỉ?

cmtvn111

Gà con
Cái gì bác cần dùng riêng thì cho nó sang ở riêng đi.
Như các vpn thông dụng đều có tiện tích cho trình duyệt: bác chỉ cần bật trình duyệt, tiện ích tự kết nối vpn riêng trình duyệt rồi.
Bác đổi sang VPN khác nếu cần. Lược qua câu hỏi của bác, tôi thấy dường như bác không rành VPN và sử dụng VPN, bác đang dùng VPN nào thế? Windscribe free có nhiều ở diễn đàn, cũng là một thay thế tốt đó ạ.

Bác đọc gì ở BBC thế?
Windscribe mà bác nói nó có VPN riêng một trang không bác, không VPN những trang còn lại. Còn nếu nó lúc nào nó cũng VPN hết thì tốc độ nó có bị chậm ko?
Hic mình gà mờ sài VPN lắm

Hamano Kaito

Moderator
@jaguar | FPT trước chỉ chặn DNS. Sau thì thay đổi thành IP luôn, cũng giống như VNPT nếu muốn vào mấy trang bị chặn thì phải dùng VPN
----------
@cmtvn111 | VPN hoặc Proxy (socket) thì nó đi liền tù tì nguyên trình duyệt luôn. Đối với VPN thì nó sẽ ở cấp System. Còn Proxy (socket) nó ở cấp System lẫn cấp ứng dụng.
Cấp System là nó bao quát toàn bộ hệ thống bất cứ ứng dụng nào kết nối mạng điều phải thông qua nó
Cấp ứng dụng là nó sẽ chỉ định từng ứng dụng riêng lẽ ko bao quát toàn bộ hệ thống.
Với VPN thì chỉ có cấp System ko có cấp ứng dụng. "Nếu ai nói hideallip là VPN thì sai lầm"
Còn với Proxy (socket) thì cấp system khi bạn chèn vào Proxy của Windows. Nếu chèn vào ứng dụng như FireFox chẵn hạn thì nó sẽ ở cấp ứng dụng và chỉ mỗi FireFox là bị ảnh hưởng

Còn Fake IP mỗi tab của trình duyệt thì chắc ko có đâu !!!

Cheatmo

Búa Gỗ
@jaguar | FPT trước chỉ chặn DNS. Sau thì thay đổi thành IP luôn, cũng giống như VNPT nếu muốn vào mấy trang bị chặn thì phải dùng VPN
----------
@cmtvn111 | VPN hoặc Proxy (socket) thì nó đi liền tù tì nguyên trình duyệt luôn. Đối với VPN thì nó sẽ ở cấp System. Còn Proxy (socket) nó ở cấp System lẫn cấp ứng dụng.
Cấp System là nó bao quát toàn bộ hệ thống bất cứ ứng dụng nào kết nối mạng điều phải thông qua nó
Cấp ứng dụng là nó sẽ chỉ định từng ứng dụng riêng lẽ ko bao quát toàn bộ hệ thống.
Với VPN thì chỉ có cấp System ko có cấp ứng dụng. "Nếu ai nói hideallip là VPN thì sai lầm"
Còn với Proxy (socket) thì cấp system khi bạn chèn vào Proxy của Windows. Nếu chèn vào ứng dụng như FireFox chẵn hạn thì nó sẽ ở cấp ứng dụng và chỉ mỗi FireFox là bị ảnh hưởng

Còn Fake IP mỗi tab của trình duyệt thì chắc ko có đâu !!!
Có nhé, trình duyệt thì do extension thôi.
Mình dùng adguard vpn có exclude website không dùng, có white list website dùng. Bạn chủ thread thử xem? Mỗi tháng có 3g free, bạn có thể mua 800k/năm unlimited