Hỏi/ Thắc mắc - Làm sao để vào mạng internet trong win10 pe bản 32 bit | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm sao để vào mạng internet trong win10 pe bản 32 bit

Quang432

Gà con
Pc của mình sử dụng TL-WN722N 150Mbps High Gain Wireless USB Adapter để bắt sóng wife vào mạng internet. Tuy nhiên khi mình vào usb boot để vào win 10 pe 32bit. Thì lại bị mất mạng. Mình đã sử dụng phần mềm cài driver trong bản winpe đó để cài đặt ko được. Mình tải driver cho bản win10 32 bít của tp link cho TL-WN722N 150Mbps High Gain Wireless USB Adapter rồi đem cài đặt khi boot win pe lên vẫn không đươc. Các bạn chỉ mình làm sao để vào được mạng internet trong win10 pe với ???

meodenhiphop

Rìu Sắt
bạn dùng win pe của ai? Mấy bản pe của anhdv, mcboot, nvh đều vào được mạng trong winpe đấy.

Quang432

Gà con
bạn thử đổi qua boot của anhdv hoặc nvh xem có vào được mạng không.
Mấy bản kia mình cũng biết mà nó yêu cầu usb boot dung lượng phải cỡ 4gb. Mình có mỗi cái usb 2gb nên tận dụng. Mà làm xong tất cả các mục đều ngon. Có mỗi cái phần vào mạng Internet khi vào winpe 10 là ko được. Hay do mình sài cái wife tp link kết nối qua cổng usb nên nó ko nhận được driver

paulscholes0258

Rìu Sắt
bạn thử bắt wifi hoặc cắm ethenet xem sao. chứ winpe đôi khi thiếu driver cho usb wifi.
chứ các bản win pe bây giờ hầu như vào mạng bt hết.
đã thử qua anhdv, strecgey , DLC đều ok cả

Quang432

Gà con
bạn thử bắt wifi hoặc cắm ethenet xem sao. chứ winpe đôi khi thiếu driver cho usb wifi.
chứ các bản win pe bây giờ hầu như vào mạng bt hết.
đã thử qua anhdv, strecgey , DLC đều ok cả
Mình ko có dây mạng để cắm thử qua ethernet. Với cả mình muốn tìm cách khắc phục để sử dụng internet qua wife usb để sử dụng cho những lần dùng winpe sau nên mới hỏi. Chứ theo mình xem trong device manager thì nó nhận hết mấy driver mạng kia rồi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
ANHDV boot bản 217 chỉ có 1773MB mà thôi , nhưng tiếc là ko có win10PEx86

================
Dùng bản NHV boot lược bỏ các gói wim chừa lại mỗi gói wim của win10 pe 86 thì đủ cái USB 2GB

Sửa lần cuối:

meodenhiphop

Rìu Sắt
Mấy bản kia mình cũng biết mà nó yêu cầu usb boot dung lượng phải cỡ 4gb. Mình có mỗi cái usb 2gb nên tận dụng. Mà làm xong tất cả các mục đều ngon. Có mỗi cái phần vào mạng Internet khi vào winpe 10 là ko được. Hay do mình sài cái wife tp link kết nối qua cổng usb nên nó ko nhận được driver
hay bạn dùng bản boot của máy tính chiến thắng đi. Bản này cũng ngon, dung lượng nhẹ, usb 2gb thừa sức nhét vào.