Nhờ tư vấn - Làm sao để tắt cái thông báo này đi nhỉ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Làm sao để tắt cái thông báo này đi nhỉ

tittau

Rìu Sắt
Hơi bị ức chế thằng avast này mặc dù đã kích hoạt pro rồi mà nó cứ hiện những thông báo kiểu ntn tỏ ra nguy hiểm vãi
với những người hiểu biết chút thì ko sao nhưng đi cài cho cty hay phụ nữ mở lên ntn trông nguy hiểm vãi
có cách nào để nó ko hiện lên những cái tbao ntn ko nhỉ

Attachments

54.5 KB · Lượt xem: 25,532

tittau

Rìu Sắt
Lời mời khách hàng cài thêm phần mềm của "nó" đó bạn.
cái đó thì mình biết nhưng nó hiên jcais bảng này lên rất khó chịu. nó còn 1 đống app muốn cài thêm vào cơ hết cái này đến cái khác drive , clean, pass......
toàn hiện cái tbao mà người đọc cảm thấy nó là vấn đề rất nguy hiểm

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
cái đó thì mình biết nhưng nó hiên jcais bảng này lên rất khó chịu. nó còn 1 đống app muốn cài thêm vào cơ hết cái này đến cái khác drive , clean, pass......
- Chình vì cài cắm rất nhiều soft linh tinh--> mình bỏ không dùng Avast từ những năm 2014 (ngày đó có chương trình mời người cài Avast đc thêm hạn 1 tháng, chui vào máy ảo làm lúc được mấy key 3 năm nhưng không xài).

tittau

Rìu Sắt
- Chình vì cài cắm rất nhiều soft linh tinh--> mình bỏ không dùng Avast từ những năm 2014 (ngày đó có chương trình mời người cài Avast đc thêm hạn 1 tháng, chui vào máy ảo làm lúc được mấy key 3 năm nhưng không xài).
hôm trước cài cái này cho bạn kế toán o cty dc đúng 1 ngày phải gỡ ra
nó hiện những bảng thông báo làm cho người đọc cảm tưởng máy của họ đang ở tình trạng vô cùng nghiêm trọng những người có tính hay nghi hay giao dịch tài chính mình có giải thích kiểu gi họ cũng ko an tâm
cuối cùng phải gỡ ra mua BKAV vào hiccc

cong1044

Búa Gỗ Đôi
nó hiện những bảng thông báo làm cho người đọc cảm tưởng máy của họ đang ở tình trạng vô cùng nghiêm trọng những người có tính hay nghi hay giao dịch tài chính mình có giải thích kiểu gi họ cũng ko an tâm
Một câu chuyện buồn.

thanhnguyenit

Rìu Sắt
Nếu muốn có thể dùng Microsoft Essential của nhà vườn MS mà. Hoặc có điều kiện thì mua kaspersky, bitdefender, cớ gì mua BKAV để diệt win. :(. Nhiều bạn muốn gỡ còn không xong nữa luôn :3
Mình bỏ avast từ khi phát hiện nó quá nhiều ads và quá nặng, phát hiện thì không được là bao cả, virus vẫn vào máy như thường. Dùng nhiều quá rồi và dừng ở ESET cho nhẹ và lẹ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Buồn hơn lúc trước 😅

cadic1401

Gà con
Mình gặp tình trạng còn oái ăm hơn là 1 tuần trước khi key hết hạn, thì laptop m mỗi khi mở máy lên đều bị mất wifi. Mất luôn biểu tượng wifi bên góc phải. Vào Device manager thì cũng mất luôn driver của wifi. Bấm xóa driver của card mạng thì driver wifi lại hiện ra.
Sau khi up code mới cho Avast thì ko còn hiện tượng này nữa. Xài bình thường tới h hơn 10 ngày rồi. Vậy mới nói ko gì là free cả :)

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu muốn có thể dùng Microsoft Essential của nhà vườn MS mà. Hoặc có điều kiện thì mua kaspersky, bitdefender, cớ gì mua BKAV để diệt win. :(. Nhiều bạn muốn gỡ còn không xong nữa luôn :3

Mình bỏ avast từ khi phát hiện nó quá nhiều ads và quá nặng, phát hiện thì không được là bao cả, virus vẫn vào máy như thường. Dùng nhiều quá rồi và dừng ở ESET cho nhẹ và lẹ.
Riêng mình thì đôi khi vẫn dùng Avast, cảm thấy vẫn ổn, chỉ mỗi tội nó chèn quá nhiều quảng cáo làm người dùng khá khó chịu, với lại hồi xưa dính cái phốt thu thập thông tin người dùng làm cho bây giờ ai cũng ngán ngẫm nó.

tittau

Rìu Sắt
Một câu chuyện buồn.

vâng
thấy bọn vịt cty toàn mua bkav về dùng nên bảo nó cài thử cái này tốt hoen ai ngờ mất nửa ngày ngồi giải thích các kiểu sáng hôm sau gỡ ra

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hơi bị ức chế thằng avast này mặc dù đã kích hoạt pro rồi mà nó cứ hiện những thông báo kiểu ntn tỏ ra nguy hiểm vãi
với những người hiểu biết chút thì ko sao nhưng đi cài cho cty hay phụ nữ mở lên ntn trông nguy hiểm vãi
có cách nào để nó ko hiện lên những cái tbao ntn ko nhỉ

Bạn vào cài đặt tắt hết tất cả các mục này nha.

1642394581211-png.31261

Attachments

124.1 KB · Lượt xem: 88