Làm nhân viên công ty công nghệ (Foody) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Làm nhân viên công ty công nghệ (Foody)

SenDalat9x

Rìu Sắt
Các anh chị em trong vnz mình có ai làm ở Foody ko ạ? Em lần đầu làm ở 1 công ty công nghệ lớn thấy run run. Ko biết có các anh chị em có tips nào hướng dẫn cho lính mới tại các công ty công nghệ ko ạ? :D Có thể chia sẻ cùng em ko?

Các anh chị em làm tại các công ty công nghệ khác cùng chia sẻ các vấn đề xoay quanh công việc hàng ngày nhé! :D

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Thường thì mỗi công ty có một văn hóa riêng, bạn mới vào thì để ý vài thứ như:

- Sếp quản lý trực tiếp của mình.

- Đồng nghiệp cùng phòng ban.

- Phòng ban khác,...

Thái độ thì vui vẻ, hòa đồng, chịu khó hòa nhập với mọi người. Cái gì không biết thì hỏi, để ý xem thái độ của mọi người với mình thế nào, ai tốt thì chơi, ai không tốt thì tránh! Tránh gây mâu thuẫn trực tiếp,...

Cứ làm đi, rồi mới vỡ lẽ ra được!!!

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Em không biết Foody thế nào nhưng chú em làm bên Vin lương khủng 100 củ một tháng sau 1 năm phải bỏ vì sức khỏe xuống kinh. Đúng là ở công ty lớn lương tốt mà nhiều việc kinh khủng.

SenDalat9x

Rìu Sắt
Em không biết Foody thế nào nhưng chú em làm bên Vin lương khủng 100 củ một tháng sau 1 năm phải bỏ vì sức khỏe xuống kinh. Đúng là ở công ty lớn lương tốt mà nhiều việc kinh khủng.

Lương ~4500$ cao như vậy thì bác là nhân viên cao cấp rồi. Mà nhân viên cao cấp thì thường rất nhiều việc.Đồng lương đó tương xứng với chất lượng & khối lượng công việc mà bác nhỉ. {haha}

SenDalat9x

Rìu Sắt
Foody là công ty lớn cỡ nào các bạn?

Foody đã đc định giá lên tới hàng tỷ đô trong năm đầu hình thành, là start up unicorn điển hình của VN. Hiện tại em nghĩ quy mô của nó phải lên tới ~10bil $ rồi bác à. Quái vật trong làng start up công nghệ. {big_smile}

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
hầu như ai cũng từng làm lính mới , ai thích nghi dc sẽ ok , ai ko thích nghi dc sẽ bị đẩy hoặc tự out , quan trọng là năng lực + sức khỏe thôi bạn

SenDalat9x

Rìu Sắt
hầu như ai cũng từng làm lính mới , ai thích nghi dc sẽ ok , ai ko thích nghi dc sẽ bị đẩy hoặc tự out , quan trọng là năng lực + sức khỏe thôi bạn

T mới chuyển ngành nên thực sự để mà nói, t ko thể nói năng lực của mình ntn. Hi vọng sẽ thành công khi bước sang công việc này. {big_smile}