Làm IT trong nhà nước nhưng công việc buồn tẻ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Làm IT trong nhà nước nhưng công việc buồn tẻ?

quangminhgli

Gà con
Đúng như tiêu đề mình nói, mình hiện làm IT trong nhà nước. Công việc khá nhàn, nhưng lương thì 3-4tr, không đủ sống. Theo mọi người thì trong cái thời gian ngồi máy tính lướt web thì mình làm cái gì nữa nhỉ. ? Cho ra tiền. Tất nhiên là phải có vốn và làm ăn lương thiện các bác nhỉ.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Nhà nước không sống = lương.
Bạn thừa biết lương 3-4 tr ko đủ sống, tại sao có nhà, có xe...
Đơn giản, chủ tịch xã: lương biên chế 10tr/tháng đi. Tại vị đc hai năm -> cất nhà mới, mua xe. So sánh mức đó với tư nhân, mún mua nahf phải cày cật lực, trả góp...
Còn bạn mún làm thêm để kiếm thêm thu nhập, ngày 8 tiếng ở nhà nước rồi, tranh thủ làm thêm đc cái gì thì làm nhưng chả bỏ bèn được gì đâu.
Nhà nước: COCA= con ông cháu cha, CCCCC= con cháu các cụ cả.

leminhhp90

Búa Gỗ
như trên
chắc bác mới vào chứ em nghĩ k đơn giản là chỉ ăn lương cơ bản 3-4tr
về cứ thay dàn máy xịn sò như quán net, xong lại tháo đồ ra bán, cắm đôi dàn coin chắc lúc đấy lại kêu IT nhà nước giàu quá {bye}

quangminhgli

Gà con
Nhà nước không sống = lương.
Bạn thừa biết lương 3-4 tr ko đủ sống, tại sao có nhà, có xe...
Đơn giản, chủ tịch xã: lương biên chế 10tr/tháng đi. Tại vị đc hai năm -> cất nhà mới, mua xe.
Còn bạn mún làm thêm để kiếm thêm thu nhập, ngày 8 tiếng ở nhà nước rồi, tranh thủ làm thêm đc cái gì thì làm nhưng chả bỏ bèn được gì đâu.
Nhà nước: COCA= con ông cháu cha, CCCCC= con cháu các cụ cả.
Mình nghĩ không phải tất cả đều như vậy đâu bạn. Cơ bản, mình làm vì mình cảm thấy mình có thời gian cho gia đình, và thật ra cũng do mình. Cái này tùy bạn phán xét. Cái mình có là thời gian rảnh trong 8 tiếng làm đó. Nên mình có thể vừa làm việc, vừa tìm cách làm thêm để kiếm thêm thu nhập là vậy.

duonglinh2

Rìu Bạc
Đúng như tiêu đề mình nói, mình hiện làm IT trong nhà nước. Công việc khá nhàn, nhưng lương thì 3-4tr, không đủ sống. Theo mọi người thì trong cái thời gian ngồi máy tính lướt web thì mình làm cái gì nữa nhỉ. ? Cho ra tiền. Tất nhiên là phải có vốn và làm ăn lương thiện các bác nhỉ.
trên mạng nhiều việc mà . mà phải xem bác giỏi cái gì nữa . có kinh nghiệm chỉnh sửa ảnh --> nhận ảnh về edit . code giỏi --> đi code thuê . sửa máy giỏi --> nhận máy về sửa. giỏi bảo mật --> nhận hỗ trợ bảo mật . nói chung nhiều thấy gì có tiền thì làm , mà như bác trên bảo mua dàn máy mới ... cũng khả thi

quangminhgli

Gà con
Gì chứ đụng đến tài sản nhà nước là hơi mệt đấy bác ơi. Ở cơ quan thì xài sao cũng được, không ai nói mà mang về 1 cái là có chuyện liền. chứ đừng nói tới tháo 1 con ốc nào trong máy ...cũng đừng hòng đem dàn máy nào vào phòng để cày bit. :)). Dự án thì nhiều, tiền ký cũng nhiều nhưng trên giấy thôi. Đời là thế. hehe.

dragonking91

Rìu Chiến
IT các cơ quan nhà nước nhàn thật, tụi em (công ty tư nhân) toàn phải thay ổ cứng, cài win, diệt virus, cài driver máy in, bơm mực, đủ kiểu

thaolegend

Rìu Sắt
làm nhà nước dc cái chế độ thôi chứ làm nhà nước sao mà sống bằng lương

còn bây giờ cảm thấy rãnh quá thì nhận việc freelance về mà làm

cố gắng leo cao tới 50t leo tới chủ tịch tỉnh thì coi như ấm lòng con cái bạn sau này có cái mác COCC để tụi nhỏ có cái mà nhờ

baongocdc

Rìu Vàng
Nếu thím chưa nghĩ ra. Tớ khuyên thím đầu tiên nên đọc sách, thời gian rảnh đọc sách trước là bổ ích nhất. Trong trường hợp của thím có thể đọc sách kinh doanh chẳng hạn. Sau đấy học online cái gì đó trên mạng. Chả mấy mà thím lại bận rộn ngay đó mà.{byebye}

Glendarot

Gà con
bạn ơi cái men vs live pro có cần bộ lọc và máy sủi oxy ,cây thuỷ sinh,đá nham thạch mới phát huy tác dụng và làm trong nước không,và thời gian phát huy tác dụng là bao lâu????????

lqthanh85bl

Rìu Vàng
Bán shopee nhé nếu được nên tham khảo shoptido của Lê Sĩ Dũng kinh doanh rất hay và có các khóa chia sẻ kinh nghiệm

sonca4321

Gà con
Bạn có thể kiếm thêm việc IT part time làm, làm online là chủ yếu, lâu lâu onsite, nhà nước thì ko quản chặt lắm cái vụ thời gian trong ngày, chủ yếu quản lý giờ vào - ra thôi. Ngoài ra có thể bán online thêm linh kiện vi tính.