Hướng dẫn - Lại thêm một cách tạo tài khoản office 365 A1 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Lại thêm một cách tạo tài khoản office 365 A1

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Bên cạnh cách bác @dongle905 chia sẻ đã rất hay rồi, mình chia sẻ thêm một cách nữa để có được TK Onedrive 5Tb và Office 365A1. Cách này đơn giản hơn một chút chỉ có 2 bước:
Cập nhật trang email mới
Bước 1: truy cập trang web - dịch sang tiếng Việt hoặc tiếng Anh cho dễ đọc, lựa chọn tên account,
Bước 2: Nhấn vào link 2, điền địa chỉ email bạn vừa tạo, copy validation code mà microsoft gửi tới ở email và làm theo hướng dẫn

Thành quả của mình đây

Cách 2:
Truy cập trang web này và điền thông tin là xong
Đơn giản quá phải không ạ

Sửa lần cuối:

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Ý là thời gian dùng office 365 ấy, liệu có được 1 năm không? Mình lâu nay^du học* bên Mẽo nên vẫn dùng chừng 4 năm. Còn cái này nhanh gọn hơn. Thân mến.

Sasuke

Búa Gỗ Đôi
Ý là thời gian dùng office 365 ấy, liệu có được 1 năm không? Mình lâu nay^du học* bên Mẽo nên vẫn dùng chừng 4 năm. Còn cái này nhanh gọn hơn. Thân mến.
Theo như tôi biết thì MS365 sau 1 khoảng thời gian sẽ yêu cầu đổi mật khẩu nếu dùng mail tạm như trên thì coi như...

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Theo như tôi biết thì MS365 sau 1 khoảng thời gian sẽ yêu cầu đổi mật khẩu nếu dùng mail tạm như trên thì coi như...
Mình dùng cả năm mà chưa thấy bị yêu cầu đổi mật khẩu bao giờ cả :). Hay là chưa đến lúc nhỉ

Sasuke

Búa Gỗ Đôi
Mình dùng cả năm mà chưa thấy bị yêu cầu đổi mật khẩu bao giờ cả :). Hay là chưa đến lúc nhỉ
Wao, Cách này được chia sẻ mới hơn 06 mà bạn sử dụng cả năm rồi ghê thật ?

Sonca

Búa Gỗ
Các bác kiếm trên google cái web để đăng ký email edu tạm. Có vài trang cung cấp email edu tạm miễn phí như vậy, chủ yếu là của TQ.

Sau đó, vô trang web của Microsoft (post #2 của Admin), dùng email edu tạm vừa rồi để đăng ký. Microsoft sẽ gửi code cho bạn qua email edu tạm kia. Bạn dùng code đó để hoàn thành đăng ký account của MS.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Mình check thấy domain này đã được share public trên internet từ tháng 01.
Đúng rồi bạn, cũ người mới ta :)
Để cho rõ ràng, mình không phải hacker hay it gì, chỉ là người dùng bình thường và đã mất tiền cho gian thương bán acc kiểu này. Mình chia sẻ để những bạn như mình không phải mất tiền oan

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Các bạn cho mình hỏi: Từ tài khoản dùng thử 6 tháng này muốn tạo tài khoản cho 500 đến 1000 HS trong trường cùng vào và đăng ký Team để học trục tuyến, nếu cứ tạo từng HS một thì lâu quá có cách nào tạo nhanh được không? Xin cảm ơn.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Các bạn cho mình hỏi: Từ tài khoản dùng thử 6 tháng này muốn tạo tài khoản cho 500 đến 1000 HS trong trường cùng vào và đăng ký Team để học trục tuyến, nếu cứ tạo từng HS một thì lâu quá có cách nào tạo nhanh được không? Xin cảm ơn.
Bạn xem đây nhé:
View hidden content is available for registered users!

Chú ý: Bạn phải vào cơ sở dữ liệu của nhà trường http://truong.csdl.moet.gov.vn/
để tải nội dung yêu cầu về (với điều kiện bạn có thẩm quyền). Có thể hỏi thêm admin của trường bạn/Phòng CNTT các Sở GD ấy. Phải chờ một thời gian mới được cấp

Sửa lần cuối:

levubaominh

Rìu Vàng
Tài khoản này dùng được bao lâu vậy ạ, Khi gần đến hạn nó có thông báo để mình chuyển file đi chỗ khác không host