[Kỹ năng] Bí quyết trộm xe người khác mới nhất 2019. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Kỹ năng] Bí quyết trộm xe người khác mới nhất 2019.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Trong thiên hạ, bí kíp cách chống trộm xe máy rất nhiều, nhưng chưa từng có bí kíp nào chỉ cách trộm xe máy cả. Nay, chia sẻ cho bàn dân thiên hạ cùng biết.
Trong Tam thập lục kế ( ba mươi sáu kế ) chỉ sách lược quân sự, chỉ rất nhiều cách để đánh giặc. Mình đi trộm xe người ta, cũng như mình đánh giặc,...... {feel_good}{feel_good}{feel_good}, à không, mình đi trộm lương thực của giặc. Nếu ta không cẩn thận, sẽ bị tóm, và bị đánh, lúc đó chỉ có than trời.
Để bước dô bài học, các đệ cần phải có năng khiếu bẩm sinh trời cho. Người không có năng khiếu, thì ta khuyên nên bỏ nghề. Vì tỉ lệ thành công tỉ lệ thuận với cái đầu, cái đầu càng thông minh thì càng thành công trong sự nghiệp cướp xe người ta.

Kinh nghiệm qua năm tháng:
Nên chọn các mục tiêu dễ hành động. Các mục tiêu này có dấu hiệu chung:
+ Đãng trí :
Quên rút chìa khóa: anh em vọt lên chạy vi vu => Ổn.​
Quên khóa cổ xe: Ta tin cái này anh em phá khóa xe được => Ổn.​
Quên khóa đĩa xe: Không sao, biết bí kíp phá khóa là được => Ổn.​
Quên đổ xăng ..................................... {doubt} : Chạy vô nhắc nó đổ xăng rồi nói nó khi khác ghé thăm.​
+ Buổi sáng thì cũng có rất nhiều anh em hoạt động. Nhưng buổi tối là lúc dễ dàng ra tay nhất. Nói chung, buổi nào cũng chơi được.
+ Điều kiện để cướp là phải có xe, phải thấy xe, không thấy xe làm sao cướp được.
+ Khu đường vắng, ít người qua qua lại lại là nơi anh em rình mò khá ổn.
+ Mấy em gái đi một mình mà mặt ngáo ngáo, còn mặt dữ quá thì anh em rút nhé :)
+ Trộm phải theo mùa, thí dụ: Mùa World Cup, mùa hè, Tết Tây, Tết Nguyên Đán, Tết Đoan Ngọ, Tết Trung Thu, Giáng sinh, nói túm lại, khi nào người ta nghỉ thì mình làm.
+ Mấy cái xe mà được khóa kỹ quá, quá nhiều ổ khóa, đặc biệt nếu nó dùng khóa từ thì bỏ, không chơi. Thời gian khiến ta mở khóa càng lâu thì ta càng dễ chết.
+ Xe gắn thiết bị kêu loa, thiết bị có định vị thì cũng bỏ qua luôn nhá.
+.......................................................................

Xong, bí kíp có bấy nhiêu thôi, anh em nào nhắm trộm được của ai thì trộm. Ta không đảm bảo trộm thành công đâu. Ta đã nói đi trộm là phải dùng cái đầu. Trộm mà để bị bắt thì ta chỉ nói một câu: " Vừa ngu vừa xui thì chịu ".

Bài viết chỉ mang mục đích chém gió, không mang mục đích tuyên truyền. Dựa vào trên, anh chị em tự rút ra kinh nghiệm cho mình cách chống trộm sao cho phù hợp, trộm hiện nay rất tinh vi và thủ đoạn nên cảnh giác và cẩn thận vẫn là biện pháp phòng tránh hàng đầu và tránh để sơ hở để trộm lợi dụng như trên.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
cảm ơn bác đã chia sẻ. Cuối cùng cũng học được nghề tay trái kiếm thêm thu nhập {byebye}
Chúc bác thành công {smoke}. {byebye}.
Giá có bí quyệt trộm gái thì còn hay nữa kaka
haha, để gái trộm mình mới nghệ thuật ấy chú. {matrix}
Bổ sung thêm với chủ top khi trộm mang thêm kềm cộng lực + tay đòn 1,2m cùng đèn khò mini cô lập toàn bộ các loại khóa:p:p:p:p:p
Mình đem như vậy, đảm bảo chủ xe cô lập mình luôn, chứ chưa đến lượt mình cô lập ổ khóa. {bye}
làm 1 cái định vị theo điện thoại có vẽ hay và đơn giản hơn nhỉ?
Đi trộm cần gì mang theo định vị bác. Bác chỉ cần có một cái đầu lạnh thôi. {confused}
Chưa sờ tới xe đã bị họ đánh sấp mặt thôi chả dại
Không sao đâu chú, làm giàu không khó, chịu khó là thành công {beauty}

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Đây nè =]]]
Haha, em đã bảo là né xe không đổ xăng mà thằng đó không nghe, cho tổ quật chết {big_smile}

putin2019

Junior Moderator
Thành viên BQT
Trong thiên hạ, bí kíp cách chống trộm xe máy rất nhiều, nhưng chưa từng có bí kíp nào chỉ cách trộm xe máy cả. Nay, chia sẻ cho bàn dân thiên hạ cùng biết.
Trong Tam thập lục kế ( ba mươi sáu kế ) chỉ sách lược quân sự, chỉ rất nhiều cách để đánh giặc. Mình đi trộm xe người ta, cũng như mình đánh giặc,...... {feel_good}{feel_good}{feel_good}, à không, mình đi trộm lương thực của giặc. Nếu ta không cẩn thận, sẽ bị tóm, và bị đánh, lúc đó chỉ có than trời.
Để bước dô bài học, các đệ cần phải có năng khiếu bẩm sinh trời cho. Người không có năng khiếu, thì ta khuyên nên bỏ nghề. Vì tỉ lệ thành công tỉ lệ thuận với cái đầu, cái đầu càng thông minh thì càng thành công trong sự nghiệp cướp xe người ta.

Kinh nghiệm qua năm tháng:
Nên chọn các mục tiêu dễ hành động. Các mục tiêu này có dấu hiệu chung:
+ Đãng trí :
Quên rút chìa khóa: anh em vọt lên chạy vi vu => Ổn.​
Quên khóa cổ xe: Ta tin cái này anh em phá khóa xe được => Ổn.​
Quên khóa đĩa xe: Không sao, biết bí kíp phá khóa là được => Ổn.​
Quên đổ xăng ..................................... {doubt} : Chạy vô nhắc nó đổ xăng rồi nói nó khi khác ghé thăm.​
+ Buổi sáng thì cũng có rất nhiều anh em hoạt động. Nhưng buổi tối là lúc dễ dàng ra tay nhất. Nói chung, buổi nào cũng chơi được.
+ Điều kiện để cướp là phải có xe, phải thấy xe, không thấy xe làm sao cướp được.
+ Khu đường vắng, ít người qua qua lại lại là nơi anh em rình mò khá ổn.
+ Mấy em gái đi một mình mà mặt ngáo ngáo, còn mặt dữ quá thì anh em rút nhé :)
+ Trộm phải theo mùa, thí dụ: Mùa World Cup, mùa hè, Tết Tây, Tết Nguyên Đán, Tết Đoan Ngọ, Tết Trung Thu, Giáng sinh, nói túm lại, khi nào người ta nghỉ thì mình làm.
+ Mấy cái xe mà được khóa kỹ quá, quá nhiều ổ khóa, đặc biệt nếu nó dùng khóa từ thì bỏ, không chơi. Thời gian khiến ta mở khóa càng lâu thì ta càng dễ chết.
+ Xe gắn thiết bị kêu loa, thiết bị có định vị thì cũng bỏ qua luôn nhá.
+.......................................................................

Xong, bí kíp có bấy nhiêu thôi, anh em nào nhắm trộm được của ai thì trộm. Ta không đảm bảo trộm thành công đâu. Ta đã nói đi trộm là phải dùng cái đầu. Trộm mà để bị bắt thì ta chỉ nói một câu: " Vừa ngu vừa xui thì chịu ".

Bài viết chỉ mang mục đích chém gió, không mang mục đích tuyên truyền. Dựa vào trên, anh chị em tự rút ra kinh nghiệm cho mình cách chống trộm sao cho phù hợp, trộm hiện nay rất tinh vi và thủ đoạn nên cảnh giác và cẩn thận vẫn là biện pháp phòng tránh hàng đầu và tránh để sơ hở để trộm lợi dụng như trên.
Đang thất nghiệp và bị bệnh viêm màng túi, sau khi đọc bài của Mod xong thì bệnh tình giảm hẳn luôn, Cảm ơn Mod!