Kinh nghiệm đi mua hàng online ở Shopee, Lazada, Tiki, Sendo, Amazon, Ebay... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Kinh nghiệm đi mua hàng online ở Shopee, Lazada, Tiki, Sendo, Amazon, Ebay...

N

n2t4r

Xin chào mọi người! Ban đầu mình định đăng vào Trung tâm thương mại điện tử nhưng nghĩ nếu đăng bên nơi bán hàng thì nó hơi kì, cái này thì cũng chẳng phải chia sẻ hay gì nên mình xin phép được đưa bài vào mục chuyện trò linh tinh như để mọi người cùng nói về những kinh nghiệm, những lần bóc phốt, những lần bị dính chưởng để mọi người ở đây, không biết hay biết sơ sơ, cũng có những kinh nghiệm khi mua hàng, tránh làm con mồi của các thành phần hám lợi. Cảm ơn mọi người rất nhiều

5Characters

Rìu Sắt
Kinh nghiệm của mình là coi từ giá rẻ nhất, sau đó thêm vào giỏ hàng, đặc biệt luôn luôn phải dò giá của shop mall ở tất cả các nền tảng - vì đôi khi deal của shopmall cực kì rẻ và cực kì hời, sau đó thêm hết vào giỏ hàng. Tải app và đăng nhập trên điện thoại, khi nào có giá thơm thì app sẽ thông báo cho mình :)))

giorung

Búa Gỗ
Chăm đọc review và "ăn ở tốt" thôi bác {burn_joss_stick}

Quov Tsin

Dreamer
Nếu mua ở các sàn thương mại điện tử thì sau này mình bảo hành kiểu gì các bạn nhỉ? Phải ra trụ sở của hãng sản phẩm mình mua và tự yêu cầu bảo hành ạ?

sonha

Búa Đá Đôi
Nếu mua ở các sàn thương mại điện tử thì sau này mình bảo hành kiểu gì các bạn nhỉ? Phải ra trụ sở của hãng sản phẩm mình mua và tự yêu cầu bảo hành ạ?
Thường thì hàng điện tử bây h đều có bảo hành điện tử chứ ko dùng giấy bảo hành như trước, nên khi kích hoạt bảo hành điện tử rồi thì sau có bảo hành chỉ cần gọi tổng đài là được, tuy nhiên bảo hành tận nhà hay không thì lại phải tuỳ từng hãng, ví dụ như điều hoà gree nhà mình có vấn đề thì gọi bảo hành là có người đến ko mất phí và sửa chữa cũng rất nhanh. Sau khi bảo hành xong còn có người gọi điện hỏi ktv có lấy tiền ko rồi có hài lòng về dịch vụ các kiểu nên bạn yên tâm mua hàng điện tử nhé.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Đối với hàng giá trị tầm dưới 500k thì lựa từ cái nào rẻ nhất, coi review và comment dưới sản phẩm, nếu đa phần là ổn thì OK múc, nếu khen mà toàn khen shiper hoặc chỉ đơn giản (VD như, quá tốt, ngon, ...) thì cẩn thận vì có thể là chim mồi vào nói, cái chiêu này áp dụng được với hầu hết các trang TMĐT

Đối với hàng giá trị >500k, tốt nhất là chính hãng, có biểu tượng của sàn TMĐT xác nhận, nhẹ đầu lại khỏe về sau khi bảo hành hay đổi trả khi mua nhầm chẳng hạn

HLongIT

Rìu Bạc
Mình toàn mua shop mall, và xem review rất kỹ, lượt đánhh giá sao, và món hàng trên sàn TMDT không bao giờ quá 1tr.