Kiểm tra địa chỉ IP của Hosting đang sử dụng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Kiểm tra địa chỉ IP của Hosting đang sử dụng

LL Stylish

Chờ ngày mai tới...
Xin chào các bạn, để trỏ domain về hosting thì chúng ta có 2 cách như mình đã giới thiệu ở bài này. Và hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn lấy IP của host đang sử dụng để có thể trỏ tên miền về. Bài viết này áp dụng cho hosting sử dụng trình quản trị cPanel nhé !

Hướng dẫn lấy địa chỉ IP của Hosting
Đầu tiên các bạn cần đăng nhập vào cPanel, sau đó click vào DNS Zone Editor trong phần Domains :

Tiếp theo chọn click vào Manage để vào trang quản lý DNS của tên miền bạn cần xem :

Sau đó bạn click vào chữ A trong Filter, và IP trong phần Record chính là IP của Hosting mà bạn đang sử dụng

Để trỏ domain thì bạn hãy tạo một Record A và giá trị là IP mà bạn xem được trong DNS Zone Editor nhé !

Trên đây là cách xem IP của hosting sử dụng cPanel, hy vọng bài viết này có thể giúp ích cho các bạn !

Nguồn : chiase123.us

Sửa lần cuối:

Toby Vu

Búa Gỗ Đôi
Có cách đơn giản hơn mà nhỉ:

Hoặc xem chi tiết hơn

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
em biết mấy cách kiểm tra IP hosting như
  1. Check mail lại đi, họ gửi mà :v
  2. Đăng nhập cPanel rồi xem bên phải
  3. Ping domain
  4. vào check-host.net kiểm tra

Ff360

Xôi Chả Lạc
em biết mấy cách kiểm tra IP hosting như
  1. Check mail lại đi, họ gửi mà :v
  2. Đăng nhập cPanel rồi xem bên phải
  3. Ping domain
  4. vào check-host.net kiểm tra
Đa số cách thông dụng bác liệt kê rồi :v còn cách của bác kia giống như dùng dao mổ lợn giết gà ấy :3 Không cần thiết lắm :v

LL Stylish

Chờ ngày mai tới...
Đa số cách thông dụng bác liệt kê rồi :v còn cách của bác kia giống như dùng dao mổ lợn giết gà ấy :3 Không cần thiết lắm :v
Cách em là do em hay phải làm việc với Record, trỏ tên miền nên mới nghĩ ra :rolleyes::rolleyes: