Hỏi/ Thắc mắc - Kích thước tệp lớn trong Windows temp? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Kích thước tệp lớn trong Windows temp?

hunterx86

Búa Đá
Chào tất cả
Tôi tìm thấy một tệp rất lớn trong tệp Temp cho Windows 10 kích thước 45 GB và được đặt tên PRF209.tmp như trong hình Tôi không biết tệp này là gì?! Có ai giúp tôi không?

hunterx86

Búa Đá
Cảm ơn tất cả các bạn nhưng tôi muốn biết tập tin này đến từ đâu và làm thế nào nó trở nên lớn như vậy :confused:

ValvareStar

Búa Gỗ
Thường thì có mấy app kiểu CCleaner xoá hết mấy file %temp% đi, mà bạn xoá bằng tay cũng được chả ảnh hưởng gì máy.
Temp là viết tắt của temporary (file tạm), chi tiết hơn thì bạn hỏi chị google{big_smile}

hunterx86

Búa Đá
Vấn đề xóa thì dễ dàng đối với chủ topic , nhưng cái topic này có là ý chính nằm ở đây
Vâng, vâng, đó chính xác là những gì tôi muốn ?

vandergun

Rìu Bạc
Máy đó có nhiều người sử dụng không bác, nếu như mình không nhầm thì là do Roaming Profiles. kiểu để user login logout nó nhanh hơn thôi. Trong file này nó chứa tùm lum các thứ bao gồm cả profile outlook các kiểu.

sjcbank

Búa Gỗ Đôi
Vâng, vâng, đó chính xác là những gì tôi muốn ?
Bạn đang sử dụng thường xuyên 1 phần mềm nào đó phục vụ cho công việc của bạn, vì lý do nào đó khi chương trình bạn đang chạy không thể phân bổ đủ bộ nhớ nên nó sẽ lưu tạm thời vào file .tmp

hunterx86

Búa Đá
Máy đó có nhiều người sử dụng không bác, nếu như mình không nhầm thì là do Roaming Profiles. kiểu để user login logout nó nhanh hơn thôi. Trong file này nó chứa tùm lum các thứ bao gồm cả profile outlook các kiểu.
Không, tôi là người dùng duy nhất của thiết bị và không có thiết bị nào khác

hunterx86

Búa Đá
Bạn đang sử dụng thường xuyên 1 phần mềm nào đó phục vụ cho công việc của bạn, vì lý do nào đó khi chương trình bạn đang chạy không thể phân bổ đủ bộ nhớ nên nó sẽ lưu tạm thời vào file .tmp
Tôi chưa sử dụng bất kỳ phần mềm mới nào và tôi chưa bao giờ có phần mềm này với các chương trình tôi sử dụng và tôi có bộ nhớ thiết bị lớn

hunterx86

Búa Đá
Theo thuyết âm mưu của e rất có thể ai đó khi sử dụng máy bạn đã nén 45GB tài liệu X...{beauty}. sau đó đổi tên file thành .tmp và di chuyển vào đó{amazed}{amazed}. Tin em đi em xạo đó.
Tôi không mong đợi điều này và các tập tin bạn đã xóa