Hỏi/ Thắc mắc - Không xóa được phần mềm Teamviewer | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không xóa được phần mềm Teamviewer

librec

Rìu Sắt
Mình xin kể tóm tắt như thế này. Mình chưa gỡ phần mềm Teamviewer trong app của windows mà vào ổ C xóa trước, mặc dù hệ thống đã cho xóa một số file nhưng sau khi mình vào để uninstall từ chương trình cài đặt thì báo lỗi là chương trình Teamviewer.exe không có trong ổ C, nhưng trong Apps & Features vẫn có chương trình Teamviewer, mình đã dùng phần mềm your uninstaller để xóa nhưng không cho, sau đó mình nhấn vào fix thì phần mềm Teamviewer biến mất nhưng trong ổ C vẫn còn có file, và khi cài mới thì báo vẫn còn phần mềm. nên không cho cài.
P/S: Có ai gặp tình huống như mình không? Cho mình xin hướng giải quyết.

Trong ổ C mình lỡ xóa còn 3 file:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn thử cài Revo uninstaller rồi làm theo hình xem nó có hiện ra gì không bạn?

Nếu không được thì bạn vào registry, tìm từ Find, cái nào hiện lên là Teamviewer thì xoá hết, ví dụ như hình:

Khi click Find Next thì tôi có hình dưới:

Sau đó bạn tiếp tục click Find next và tìm xoá tiếp cho đến khi nào nhận thông báo không còn nữa.

Bạn cũng có thể tìm thêm ở nơi này: C:\Users\tên máy bạn\Appdata\Local\Teamviewer... hay là C:\Users\tên máy bạn\AppData\Roaming\Teamviewer...

librec

Rìu Sắt
Cháu đã cài hết tất cả các phần mềm, mà không thấy hiển thị phần mềm teamviewer trong đó, cả trong Registry cũng không thấy bóng dáng teamviewer đâu, mà không biết phần mềm biến đâu mất hơi. Xóa hết nhưng khi cài mới thì báo là vẫn còn bản 32 bit trong máy, bạn phải gỡ mới cài được bác ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu đã cài hết tất cả các phần mềm, mà không thấy hiển thị phần mềm teamviewer trong đó, cả trong Registry cũng không thấy bóng dáng teamviewer đâu, mà không biết phần mềm biến đâu mất hơi. Xóa hết nhưng khi cài mới thì báo là vẫn còn bản 32 bit trong máy, bạn phải gỡ mới cài được bác ạ.

Cháu có cài Revo và tìm với nó không? Cháu có tìm từ Local và Roaming chưa?

librec

Rìu Sắt
Cháu có cài Revo và tìm với nó không? Cháu có tìm từ Local và Roaming chưa?
Trong Local và Roaming cháu xóa hết file rồi, khổ nỗi cháu lỡ xóa file trong Ổ C trước khi cháu uninstal phần mềm, dừ không thấy phần mềm để uninstal, mà khi cài mới lại báo là có rồi phải uninstal trước mới cho cài.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trong Local và Roaming cháu xóa hết file rồi, khổ nỗi cháu lỡ xóa file trong Ổ C trước khi cháu uninstal phần mềm, dừ không thấy phần mềm để uninstal, mà khi cài mới lại báo là có rồi phải uninstal trước mới cho cài.

Bác đang xoá thử trong máy bác với Revo và chụp hình gửi cho cháu xem, vừa post xong chọn nội dung ẩn vì nhiều hình quá thì bị biến mất tiêu, thật là xui quá, giờ phải làm lại cháu xem lại từ registry xem có chổ nào còn sót lại qua mấy tấm hình ở dưới nhé:

Sửa lần cuối:

librec

Rìu Sắt
Bác đang xoá thử trong máy bác với Revo và chụp hình gửi cho cháu xem, vừa post xong chọn nội dung ẩn vì nhiều hình quá thì bị biến mất tiêu, thật là xui quá, giờ phải làm lại cháu xem lại từ registry xem có chổ nào còn sót lại qua mấy tấm hình ở dưới nhé:

Lúc cháu bị, cháu đã sử dụng phần mềm your Uninstaller fix lỗi, lúc đầu chưa fix thì vẫn còn biểu tượng phần mềm để tác động nhưng sau dùng revo thì cháu không thấy để mình thao tác được trên như bác, cháu cảm ơn bác nhiều.

Edward_Newgate

Búa Gỗ Đôi
Xóa hết các file trong ổ C rồi nhưng khi cài mới báo lỗi là đã có phần mềm, bảo Uninstaller rồi mới cho cài.
Gửi TeamViewer vào hộp thư mình kiểm tra thử nhé.

librec

Rìu Sắt
Nhầm, đang hỏng TeamViewer mà.
Dùng UltraView mình kiểm tra nhé.
Em thao tác trên 2 máy laptop đều bị như vậy rồi. Bác thử làm theo cách của em, ban đầu bác vào xóa toàn bộ thư mục Teamviewer trong ổ C, sau đó bác dùng phần mềm your Uninstaller fix lỗi, rồi bác sẽ biết không biết phần mềm nó đi đâu mà không hiện thị để Uninstaller.

Em dừ chán roài nên cũng không muốn fix nữa. Bác làm theo em các bước trên rồi tự kiểm tra trên máy bác đi nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lúc cháu bị, cháu đã sử dụng phần mềm your Uninstaller fix lỗi, lúc đầu chưa fix thì vẫn còn biểu tượng phần mềm để tác động nhưng sau dùng revo thì cháu không thấy để mình thao tác được trên như bác, cháu cảm ơn bác nhiều.

Bác biết là cháu không thể chạy Scan từ Revo như bên bác nhưng bác gửi cho cháu các hình đó để cháu xem lại từ registry bên cháu nó có những khoá như vậy không? Khi muốn uninstall bất cứ phần mềm nào thì bác luôn chạy từ soft Revo hay các soft khác, không bao giờ tự ý delete từ C:\, làm vậy không có kết quả tốt vì cháu thấy nó còn rất nhiều khoá từ registry đó. Bác gửi đầy đủ hình để cho cháu tham khảo, cháu đừng nản lòng, nếu cố hết sức cháu sẽ làm được thôi cháu nếu không muốn giải pháp cuối cùng là cài lại Win.

librec

Rìu Sắt
Bác biết là cháu không thể chạy Scan từ Revo như bên bác nhưng bác gửi cho cháu các hình đó để cháu xem lại từ registry bên cháu nó có những khoá như vậy không? Khi muốn uninstall bất cứ phần mềm nào thì bác luôn chạy từ soft Revo hay các soft khác, không bao giờ tự ý delete từ C:\, làm vậy không có kết quả tốt vì cháu thấy nó còn rất nhiều khoá từ registry đó. Bác gửi đầy đủ hình để cho cháu tham khảo, cháu đừng nản lòng, nếu cố hết sức cháu sẽ làm được thôi cháu nếu không muốn giải pháp cuối cùng là cài lại Win.
Cháu cảm ơn Bác rất nhiều, bác là người chỉ bảo tận tình nhất. Cháu đã fix được lỗi rồi ạ. Hiện tại trên trang chủ của Teamviewer là bản 64 bit hết, nên cháu đã kiếm bản 32 bit cài đè lên "TeamViewer 15.17.7 32bit", thế là cài được và có thể uninstall và cài được bản mới. Cái lỗi mất toi cả 2 ngày để tìm hiểu và fix, chân thành cảm ơn tất cả các thành viên đã hỗ trợ em nhiệt tình.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu cảm ơn Bác rất nhiều, bác là người chỉ bảo tận tình nhất. Cháu đã fix được lỗi rồi ạ. Hiện tại trên trang chủ của Teamviewer là bản 64 bit hết, nên cháu đã kiếm bản 32 bit cài đè lên "TeamViewer 15.17.7 32bit", thế là cài được và có thể uninstall và cài được bản mới. Cái lỗi mất toi cả 2 ngày để tìm hiểu và fix, chân thành cảm ơn tất cả các thành viên đã hỗ trợ em nhiệt tình.
Chúc mừng cháu, đúng là tin vui. Bác cũng cảm ơn cháu đã chia sẻ cách giải quyết thành công, như vậy nhiều bạn sẽ có thêm kinh nghiêm khi vướng phải lỗi như cháu.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Rất tiếc mình vào đây hơi trễ, nếu bạn dùng "Advanced Uninstaller PRO 13" thì có lẻ đã giải quyết được vấn đề, Your Uninstaller phiên bản đã cũ quá rồi, đừng dùng nữa.

thanhnguyenit

Rìu Sắt
Quan trọng máy bạn đang xài bản ghost hay gì. Ghost thì rất dễ lỗi. Trường hợp của bạn thì hãy cài đè Teamview lại rồi dùng Revo Uninstaller Pro gỡ ra là xong. Nếu dùng ghost thì khuyên chân thành là hãy cài sạch lại tránh lỗi không đáng có. :)