Hỏi/ Thắc mắc - Không thể vào menu boot hoặc bios ThinkCentre LENOVO MT-M | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không thể vào menu boot hoặc bios ThinkCentre LENOVO MT-M

donitsme

Búa Gỗ
Chào các bạn,
Mình mới được cho 1 con ThinkCentre LENOVO MT-M, anh mình quên mật khẩu.
Nhưng mình không thể F2 hay F12 để vào Bios hoặc menu boot được. Khi mở máy thì nháy màn hình 1 cái là vao màn hình boot Win luôn.
Link video:
Mong các bạn chỉ mình cách xử lý để vào boot menu hoặc bios để cài lại win với ạ.

donitsme

Búa Gỗ
Xin phép đóng chủ đề ạ, do bàn phím của mình MIIIW trước khi khởi động win nó ko hoạt động nên dù F12 không hoạt động. Mình đổi qua bàn phím khác lại được rồi ạ.

F1 là vào bios
F12 vào Boot menu

H

H Thong

Một số máy lenovo có cái lỗ, lấy cái cây chọc sim chọc vào là nó vào boot menu. Bác xem xung quanh máy có không.

donitsme

Búa Gỗ
Một số máy lenovo có cái lỗ, lấy cái cây chọc sim chọc vào là nó vào boot menu. Bác xem xung quanh máy có không.
Cảm ơn bác, mình fix được rồi. Do cái bàn phím MIIIW chán thật sự, trước khi boot win thì ko hoạt động nên nhấn riết f12 mà không được gì tưởng lỗi