Nhờ tư vấn - Không thể tắt chỉnh độ sáng màn hình? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Không thể tắt chỉnh độ sáng màn hình?

K biết laptop của e bị lỗi win hay hỏng phím mà phím tắt chỉnh độ sáng màn hình k đc.
Tiện thể bác nào có bộ ghost win 10 mới nhất đã tinh chỉnh hết để chơi game thì cho e xin ạ. E cảm ơn

BinhHT

Rìu Sắt
K biết laptop của e bị lỗi win hay hỏng phím mà phím tắt chỉnh độ sáng màn hình k đc.
Tiện thể bác nào có bộ ghost win 10 mới nhất đã tinh chỉnh hết để chơi game thì cho e xin ạ. E cảm ơn
Laptop của bạn đang cài Win mấy, nếu là Win 10 thì phiên bản bao nhiêu. Có thể do cài phiên bản mới nhất của Win 10 nên bị lỗi.

Yoko79

Búa Gỗ
Laptop của bạn đang cài Win mấy, nếu là Win 10 thì phiên bản bao nhiêu. Có thể do cài phiên bản mới nhất của Win 10 nên bị lỗi.
mình từ hồi lên 1909 cũng bị như vậy. Giờ ko tăng độ sáng màn hình đc. Mà ko thể cài lại win vì có pm bây giờ mà ngồi cài lại thì khóc tiếng mán luôn -_-

Win 10 bản cũ 1709. Hay do hỏng phím có cách nào test thử xem phím còn hoạt động k ạ

BinhHT

Rìu Sắt
Win 10 bản cũ 1709. Hay do hỏng phím có cách nào test thử xem phím còn hoạt động k ạ
Trước mình cũng bị lỗi phím tắt điều chỉnh độ sáng trên laptop không hoạt động. Sau khi update lên phiên bản mới nhất hiện giờ ( 1909 ) thì hết.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Laptop thì trên bàn phím có phím Fn đó bác.
1. Tìm phím Fn bấm đè rồi tìm 1 phím khác hình mặt trời là nó tăng giảm độ sáng thôi.
2. Run (Windows + R) => nhập lệnh powercfg.cpl => nhấn Enter để thực hiện có chỗ tăng giảm độ sáng đấy.
3. Nếu máy có cảm biến độ sáng thì Run (Windows + R) -> nhập services.msc -> tìm dòng Adaptive Brightness bấm vào đổi chế độ thành Manual (Nhớ bấm tắt Stop đi nhé). Làm xong khởi động lại máy để thấy hiệu quả.

Sửa lần cuối: