Hỏi/ Thắc mắc - Không restar được laptop? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không restar được laptop?

antran2005

Gà con
Các bạn làm ơn giúp dùm. Laptop mình (Asus cổ U3S 2007 chạy win 7) đã mất cục pin, mình xài nguồn trực tiếp bằng Adaptor. Vấn đề là khi cần khởi động lại (cài win, vào bios hay cài phần mềm cần khởi động lại máy...) thì nó shutdown luôn, mình phải rút nguồn ra cắm lại mới khởi động được. NÚt nguồn nhiều lúc bấm cũng ko lên. nói chung là chỉ có rút adaptor ra và cắm vào thì nguồn lên??? Mong các bạn chỉ giáo khắc phục, cám ơn các bạn nhiều!

amio1st

Búa Gỗ
Đi vệ sinh máy xem. Coi chừng chạm đâu đó tromg máy rồi. Trước tui cũng bị vậy sau tìm ra nguyện nhân chạm mấy nút cảm ứng tháo bỏ chạy lại bt. tự tui tìm ra xD. Vấn đề này cũng có nhiều nguyên nhân lắm. ko rành nên ra tiệm cho lẹ.

meebo

Rìu Vàng Đôi
bụi nó vào qua đường cục pin rồi xâm nhập sâu vào các khe. Bụi có nhiều thành phần và nó có khả năng dẫn điện và lợi hại hơn nữa nó có khả năng giữ ẩm dễ gây chập.
Đi vệ sinh máy xem. Coi chừng chạm đâu đó tromg máy rồi. Trước tui cũng bị vậy sau tìm ra nguyện nhân chạm mấy nút cảm ứng tháo bỏ chạy lại bt. tự tui tìm ra xD. Vấn đề này cũng có nhiều nguyên nhân lắm. ko rành nên ra tiệm cho lẹ.
Có khi tiệm chê...

Oscar2327

Gà con
=))))))))), đến mức này rồi thì tháo máy xem sờ soạng thôi bác. chứ nặng lắm rồi.