Hỏi/ Thắc mắc - Không gõ được tiếng việt trên Chrome và Firefox | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không gõ được tiếng việt trên Chrome và Firefox

pandapple

Gà con
chào các bác.
nhờ các bác giúp dùm em. máy tính pc e tự nhiên không gõ được tiếng việt trên chrome và firefox. em test thì vẫn gõ bình thường ở những phần mềm khác, cả brave, opera vẫn gõ được bình thường.
em cảm ơn.

vietha0404

Búa Gỗ
chào các bác.
nhờ các bác giúp dùm em. máy tính pc e tự nhiên không gõ được tiếng việt trên chrome và firefox. em test thì vẫn gõ bình thường ở những phần mềm khác, cả brave, opera vẫn gõ được bình thường.
em cảm ơn.
Bạn đang dùng cái nào vậy! Với UniKey bạn thoát ra và khởi động lại UniKey và chrome và firefox là OK

Huy Jul

Búa Đá
chào các bác.
em cảm ơn.
Bạn sử dụng bộ gõ của Windows nhé, chắc bạn dùng eset internet security đúng ko?

Attachments

86.2 KB · Lượt xem: 96

pandapple

Gà con
Bạn đang dùng cái nào vậy! Với UniKey bạn thoát ra và khởi động lại UniKey và chrome và firefox là OK
e thử r mà vẫn ko đc bác

luvbe3

Rìu Sắt
bỏ unikey đi.. dùng evkey đi bác !!!... unikey gần đây lỗi thi thoảng ko gõ đc tiếng việt luôn...

Pham Cong

Rìu Bạc
chào các bác.
em cảm ơn.
Lỗi này tôi bị 02 trường hợp không biết có trùng với trường hợp nào của bạn không:
1. dùng proxy chuyển qua những nước có chữ không giống bản chữ cái Latin
2. Trong mục ngôn ngữ bạn có add bàn phím của 1 nước khác không phải bàn phím US và Việt Nam
Bạn kiểm tra thử xem sao.
Chúc thành công!