Hướng dẫn và Thảo luận - Không gõ được tiếng Việt có dấu trên các trình duyệt web khi sử dụng Eset | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Không gõ được tiếng Việt có dấu trên các trình duyệt web khi sử dụng Eset

hieuly

Rìu Sắt Đôi
Cháu dùng Eset Internet Security, dùng cả mấy cách đều không được bác ạ. Vẫn hiển thị lỗi font, rất ức chế ạ. Trước cháu vẫn nghĩ do bộ gõ, hôm nay vào đây mới biết đó eset, hiện tại máy tính của cháu vẫn chưa khắc phục được lỗi này bác ạ.

hieuly

Rìu Sắt Đôi
Cháu xem bên bác đây:

Browser trên ảnh là Cent Browser nhưng bác dùng thêm với FF, Chrome hay Edge thì đều gõ được tiếng Việt hết đó cháu.

Trên FF đây cháu:

Trên Chrome:

Trên Edge:

Bác hướng dẫn rất chi tiết và tỉ mỉ, để cháu thử lại xem sao. Máy tính của cháu đang sử dụng song song cả Unikey và EVkey ( do bản ghost tác giả cài sẵn), không biết có phải đi bộ gõ không nữa. Cháu thử gỡ EVkey nhưng không tìm thấy chỗ để gỡ.
Trước giờ cháu dùng bản ghost khác chỉ có Unikey và cháu cài KTS thì không bị lỗi hiển thị.
Ở bản này có song song 2 bộ gõ và cháu dùng EIS thì bị vậy. Cháu cũng không biết là lỗi do đâu nữa bác ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác hướng dẫn rất chi tiết và tỉ mỉ, để cháu thử lại xem sao. Máy tính của cháu đang sử dụng song song cả Unikey và EVkey ( do bản ghost tác giả cài sẵn), không biết có phải đi bộ gõ không nữa. Cháu thử gỡ EVkey nhưng không tìm thấy chỗ để gỡ.
Trước giờ cháu dùng bản ghost khác chỉ có Unikey và cháu cài KTS thì không bị lỗi hiển thị.
Ở bản này có song song 2 bộ gõ và cháu dùng EIS thì bị vậy. Cháu cũng không biết là lỗi do đâu nữa bác ạ.
Cháu thử dùng Everything search xem có tìm ra không ?

https://www.softpedia.com/get/System/File-Management/Everything.shtml

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mình cũng dùng bản Internet Security, chỉ cần tắt chỗ Bảo vệ bàn phím là hết mà bạn. Mình đoán là bạn sử dụng 2 bộ gõ tiếng Việt cùng lúc nên xảy ra xung đột, bạn thử kiểm tra lần lượt từng bước như sau xem sao:

1. Tắt phần Bảo vệ bàn phím của Eset như hướng dẫn;
2. Đảm bảo bộ gõ mặc định của Windows là tiếng Anh;
3. Tắt EVKEY hoặc Unikey (bỏ chọn khởi động cùng Windows và nhấn Thoát).

bekun89

Gà con
đang định lên vn-z dowload bản win mới về cài lại máy thì thấy dc cái này
tks bạn
mình cũng giống bạn may quá , cảm ơn mọi người nhé@@

vitdet

Gà con
Mfnh tắt chỗ "Bảo vệ bàn phím" với phiên bản trước ok nhung phiên bản 17.0.15.0 ko dc

ntdung

Búa Gỗ
Anh em ai đã dùng bản Home Ultimate chưa nhỉ. Với bản Home premium. Mình chưa thấy bán key.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Tí nữa thì gỡ ESET, may vào đọc được bài viết và bình luận của mọi người. Mình tắt cả 2 cái này luôn