Hỏi/ Thắc mắc - khôi phục mật khẩu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc khôi phục mật khẩu

Sondz147

Gà con
em đang dùng asus win 11 hiện vừa cài mật khẩu, mã pin, vân tay mà bây giờ quên mật khẩu là gì chỉ nhớ mỗi mã pin với vân tay thì bây giờ muốn lấy lại mật khẩu phải làm sao ạ. Các cao nhân giúp em với em cảm ơn nhiều

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Tài khoản đăng nhập là acb@hotmail;outlook.com thì bạn dùng điện thoại, máy tính truy cập trang chủ MS để reset password thôi.

Sondz147

Gà con
Tài khoản đăng nhập là acb@hotmail;outlook.com thì bạn dùng điện thoại, máy tính truy cập trang chủ MS để reset password thôi.
Dạ cái này là mật khẩu đăng nhập vào máy tính chứ ko phải mật khẩu MS. em xin lỗi khi không nói rõ, có cách nào lấy lại mật khẩu để đăng nhập vào máy tính nữa không ạ mong cao nhận giúp ạ. em cảm ơn

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Dạ cái này là mật khẩu đăng nhập vào máy tính chứ ko phải mật khẩu MS. em xin lỗi khi không nói rõ, có cách nào lấy lại mật khẩu để đăng nhập vào máy tính nữa không ạ mong cao nhận giúp ạ. em cảm ơn
Tôi biết là mật khẩu đăng nhập máy tính, nhưng từ Windows 10 thì User có 2 loại, MS account và Local, MS account là dùng khẩu MS để đăng nhập vào máy tính, chưa kể là trên Windows 11 thì cái này càng phổ biến hơn.
Còn về tài khoản Local, nếu quên thì chỉ việc nhập pin để vào, khi vào được rồi thì dùng cmd tạo mật khẩu mới, không cần phải nhớ mật khẩu cũ.