Hỏi/ Thắc mắc - Khởi động máy ko lên | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Khởi động máy ko lên

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Mình đang dùng asus x507uf sáng nay khởi động thấy quạt chạy mà màn hình đen thui ko lên gì hết. Có bác nào gặp hiện tượng này chưa? Ai có gợi ý hướng khắc phục nào ko giúp m với

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình đang dùng asus x507uf sáng nay khởi động thấy quạt chạy mà màn hình đen thui ko lên gì hết. Có bác nào gặp hiện tượng này chưa? Ai có gợi ý hướng khắc phục nào ko giúp m với
Bạn có màn hình rời hoặc tivi thì cắm vào test xem. Màn bios mà không lên thì cũng chưa chắc là màn hư, cũng có khi do card vga.

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Bạn có màn hình rời hoặc tivi thì cắm vào test xem. Màn bios mà không lên thì cũng chưa chắc là màn hư, cũng có khi do card vga.
Chắc xíu mình mang ra tiệm

love2learnonline

Rìu Sắt
Như bạn mô tả thì theo KN của m thì (nếu lap của bạn đã dùng lâu: 2-3 năm) cáp màn hình bị đứt ngầm rồi (đoạn gấp giữa thân và màn hình, phần bản lề). Như b @naroto đã nói ở trên: bạn kết nối với mh rời hoặc có cổng HDMI (tùy vào cấu hình lap) với TV xem là biết ngay lỗi này. Nhiều model LAP có thể nối lại được phần đứt ngầm của cap mh hoặc bạn mang ra tiệm thay cap (giá mua tự thay khoảng 250 -400k, tùy loại).
P/S: Nếu bạn đã dùng máy Projector thì lệch xuất ra mh ngoài rất đơn giản (Ctrl + F...). F? = model LAP của bạn.