Key_KES_600PC_28.07.2025 (Key Kaspersky Endpoint Security for Windows ) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Key_KES_600PC_28.07.2025 (Key Kaspersky Endpoint Security for Windows )

letanhai130

Búa Gỗ
Em cám ơn ạ <3. Cho e hỏi là KES này nó không có quét như hàng free thì mình có cần dùng song song thêm 1 em quét nữa k ạ

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT

Cài như không cài , ăn chưa tới 200mb là nghĩa địa gì. Thời buổi 2021 còn sợ nặng. Sợ mấy thanh niên thật {burn_joss_stick}
Vấn đề không nằm ở 200mb ram, có đó chưa nói lên điều gì bạn (muốn biết thực sự bạn cần công cụ khác chuẩn hơn), vấn đề là khi cài các dòng SP từ Kaspersky thì chạy các ứng dụng hay bị delay (do Kas kiểm tra hành vi cao quá).

Hamano Kaito

Moderator
Vấn đề không nằm ở 200mb ram, có đó chưa nói lên điều gì bạn (muốn biết thực sự bạn cần công cụ khác chuẩn hơn), vấn đề là khi cài các dòng SP từ Kaspersky thì chạy các ứng dụng hay bị delay (do Kas kiểm tra hành vi cao quá).
Cài Eset hoặc Emsisoft (cấu hình 1 tí). Sau đó cài thêm DymaxIO vào
Tiếp đến là sẽ thấy máy chạy như máy mới mua. Chỉ có A/E ta mới thấu hiểu nỗi niềm này thôi
Ahahaha {bye}{bye}

tranduyquang

Rìu Sắt
Cài Eset hoặc Emsisoft (cấu hình 1 tí). Sau đó cài thêm DymaxIO vào
Tiếp đến là sẽ thấy máy chạy như máy mới mua. Chỉ có A/E ta mới thấu hiểu nỗi niềm này thôi
Ahahaha {bye}{bye}
DymaxIO là gì vậy bác? Mình thì vô xin key bản Total để có thể dùng soft Safe Kid thôi. Còn lại hoặc là dùng Defender mặc định của Win hoặc là cài Eset v5 bản repack :)

Hamano Kaito

Moderator
DymaxIO là gì vậy bác? Mình thì vô xin key bản Total để có thể dùng soft Safe Kid thôi. Còn lại hoặc là dùng Defender mặc định của Win hoặc là cài Eset v5 bản repack :)
Gõ vào Ô Tìm Kiếm của 4rum nó "tiện" lắm bạn ! {sweat}

Hamano Kaito

Moderator
@optichoang | Mấy cái biểu tượng mà nick clone đó lấy ở krt-club.ru này ! Mà muốn vào 4rum này thì chỉ có nộp tiền mới được vào gọi đót nát
Chỉ có cái nick đó mới lấy tiền đót nát rồi làm ra vẻ ta đây thôi bạn. Bạn hãy bỏ qua cho cái nick ba láp ba xàm này đi
Để bình luận lại. Cho A/C/E 4rum thấy được bộ mặt xấu xí, bẩn tưởi của hắn {smile}.

nkoc6a15

Rìu Sắt
Có bác nào dùng Kaspersky thì dpc latency nhảy cao lắm không ạ? Tắt đi thì dùng bình thường. Chắc phải bỏ Kaspersky chuyển qua cái khác quá {beat_shot} bỏ dùng Kaspersky thì nên dùng thay thế giờ ạ?

Hamano Kaito

Moderator
Eset dùng với AdGuard Browser extension for Chrome mình thấy cũng rất ổn.
Mình thấy 4rum của Adguard lẫn Eset có nhắc vụ xung đột chứng chỉ của Adguard với Eset
Mà thấy 2 bên ko bên nào chịu Fix cả. Cho nên bỏ qua luôn
--
Cũng giống như xung đột driver lọc mạng của Adguard với Emsisoft ấy sếp Hà. Cũng ko thấy bên nào sửa hết..

Hamano Kaito

Moderator
@nkoc6a15 | Vậy bạn dùng PowerTunnel thử xem coi có xung đột ko ? Tools bạn giới thiệu này cũng khá Good đấy
Mình cũng hay dùng để len lỏi vào mấy trang bị block. Khá là ổn áp

nkoc6a15

Rìu Sắt
@nkoc6a15 | Vậy bạn dùng PowerTunnel thử xem coi có xung đột ko ? Tools bạn giới thiệu này cũng khá Good đấy
Mình cũng hay dùng để len lỏi vào mấy trang bị block. Khá là ổn áp

Em vừa test xong. Vào ổn bác ạ. Còn Adguard thì em gỡ lâu rồi. Không biết nên test không. Dù gì em cũng định cài lại win luôn {haha}{haha}