Thảo luận - Key bản quyền IDM trọn đời - Key lifetime IDM là gì | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Key bản quyền IDM trọn đời - Key lifetime IDM là gì

newguy999

Rìu Sắt Đôi
Hi, mình có mua key IDM bản quyền và mình thấy có 3 thứ hay ho liên quan, muốn chia sẻ cho bạn nào dự tính mua:

1. Key bản quyền có 2 loại: loại mua 1 năm (anual) và loại mua lifetime trọn đời.
Loại 1 năm thì như tên, không có gì để nói, ngoài giá của nó là 200k/năm của 1 đại lý uỷ quyền tại VN.
Loại lifetime thì mua 1 lần được mãi mãi, được đổi máy nhưng nên uninstall ở máy cũ trước rồi sang máy mới cài lại, nhập key đó là vẫn ăn. Nếu máy tự dưng chết win hoặc mất máy, mua máy khác (chưa kịp uninstall) thì mình chưa rõ!
Tiếp là mua key lifetime thì hãng IDM chỉ cam kết cho update free trong 3 năm. Tuy nhiên 15 năm đã qua họ vẫn cho update free, chứ chưa ngừng cho update free sau 3 năm bao giờ. Mọi người có thể đọc kỹ link này:
Mã:
https://www.internetdownloadmanager.com/register/new_faq/purchase7.html

2. Nơi mua uy tín
Mình sợ post tên chính xác thì mod hiểu nhầm là quảng cáo, sẽ block, nên mình ko ghi tên cụ thể.
Ở VN mình thấy có 2 nơi để mua. 1 là bên web "soft....", họ bán kèm cả hộp đàng hoàng thì giá gần 500k.
Nơi thứ 2 là 1 cá nhân. Giá bên đó bán có 2 loại: chỉ key thì 380k, còn kèm hộp thì cũng gần 500k. Bạn nên mua loại chỉ key cho tiết kiệm.

3. Nếu quên key thì lấy lại key ở đâu
Vào link này nhé. Anh em nhập đúng email đã đăng ký khi cài key bản quyền lần đầu ở IDM là họ sẽ gửi lại vào mail key của các bạn:

nhập email xong sẽ ra cái như này:

setimam288

Búa Gỗ Đôi
Mình thấy phần mềm FDM phiên bản 6.x cũng có tốc độ tải và các tính năng không hề thua kém gì IDM mà hoàn toàn miễn phí nữa.

Katyusha

Gà con
mới bỏ IDM chuyển sang neat download manager. free nên tính năng ko bằng idm nhưng cũng đủ cho nhu cầu. thấy khá ổn
Mình cũng giống bác, có điều Neat chỉ bắt link youtube tốt trên Firefox chứ trên Chrome sao mình không bắt link Youtube được, thế là chuyển sang dùng FF luôn.

lephi10

Rìu Vàng
Mình cũng giống bác, có điều Neat chỉ bắt link youtube tốt trên Firefox chứ trên Chrome sao mình không bắt link Youtube được, thế là chuyển sang dùng FF luôn.
mình dùng Edge thấy bắt link khá tốt ko thua gì IDM. Chrome ko dùng nên ko biết sao

tittau

Rìu Sắt
Nối file chứ ko phải link , tải 1 file vài chục GB về chờ nó nối thì hết hơi
ec vài chục G thì ko choi dc
trên 5G tôi toàn chơi tor cho lành
chờ idm nó nối file với ghi vào hdd chắc cháy máy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
ec vài chục G thì ko choi dc
trên 5G tôi toàn chơi tor cho lành
chờ idm nó nối file với ghi vào hdd chắc cháy máy
Mấy năm về trước có CHỊ DAM chị này tải max và ko cần nối file , rất tiếc la2 hiện nay ko còn phát triển nữa nên ko có addon cho FF , và bản thân DAM bắt link ko = IDM do đó khi nào cần tải file lớn tôi đều copy URL dán vào DAM cho nó tải