Hỏi/ Thắc mắc - Kết nối wifi trên laptop bị mất? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Kết nối wifi trên laptop bị mất?

kemphuong

Búa Gỗ
Chuyện là mình có vào mạng wifi hàng xóm (ông hàng xóm cho pass sau 1 chầu nhậu nhé) lúc đầu thì vẫn vào được bình thường nhưng có vấn đề sau:
1. Tất cả điện thoại của mình android hay ios vẫn vào được bình thường
2. Laptop thì lúc mới xin mình đăng nhập vào được bình thường, nhưng giờ 1 tí là văng luôn khoản 5 phút là bye khỏi mạng. Đăng nhập lại thì đòi pass nhưng vẫn không đăng nhập được, cố gắng mấy lược thì vào được cũng được vài phút là "no internet". Mình đã thử cài lại win 10, update driver nhưng vẫn không được, set IP tĩnh cho máy luôn cũng không được.
Xin các cao nhân giúp đỡ, mình cũng lạ 1 điều nếu bị bắn IP thì sao mình vẫn đăng nhập được vào vài phút có khi khoản 1 tiếng luôn (ông hàng xóm thì mù tịt về tin học có là dùng thôi chắc không biết vụ bắn IP). Kêu ông hàng xóm tắt mở lại wifi nhưng vẫn không được.
Xin trâng trọng cám ơn!

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
không khuyến khích bạn dùng chùa kiểu này, biết là người ta cho đấy nhưng mà tiền cũng là người ta bỏ ra, ai mà chả muốn không mất tiền nhưng đừng vì thế mà dùng free bác nhé, nên share tiền không nhiều thì ít. Lúc đó mất mạng thì nó dễ xử lí.

caniquyvnz

Rìu Bạc
lấy máy khác kiểm tra coi tình trang có như vậy không? nếu có thì máy bạn. nếu không thì khả năng cao do bên kia ( nguyên nhân thì do abc...) {beauty}

Daniel Nguyen

Búa Gỗ
Mặt dày v... Xin dùng ké xong join ti tỷ thiết bị vào. Lúc xin thì em cũng chẳng dùng nhiều đầu, em cũng ko ở nhà mấy đâu blah blah. Xin thưa có khi ngta dùng ít hơn bạn nhưng ngta vẫn kéo mạng riêng dùng đàng hoàng không nhờ vả ai. Nó là phong cách sống. Còn có nhiều người tiền có nhưng động cái gì cũng hỏi xin hỏi mượn.

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
Mặt dày v... Xin dùng ké xong join ti tỷ thiết bị vào. Lúc xin thì em cũng chẳng dùng nhiều đầu, em cũng ko ở nhà mấy đâu blah blah. Xin thưa có khi ngta dùng ít hơn bạn nhưng ngta vẫn kéo mạng riêng dùng đàng hoàng không nhờ vả ai. Nó là phong cách sống. Còn có nhiều người tiền có nhưng động cái gì cũng hỏi xin hỏi mượn.
Đồng ý với quan điểm của bác, tiền thì ai chẳng thiếu, người ta tốt với bạn không có nghĩa là bạn có quyền lợi dụng lòng tôt của họ.

dienkimt

Gà con
Phương án đưa ra là tự lắp mạng mới, không phải chung đụng gì hết. Bây giờ dùng được nhưng sau này sẽ sinh ra nhiều vấn đề.

P/s: Bảo hàng xóm reset cục wifi đó đi r nhanh tay join vào, cục wifi đó có AC băng tần kép k?

kemphuong

Búa Gỗ
Các bác làm gì căng thế. Các mạng wifi khác tôi vẫn vào bình thường, chỉ riêng cục wifi này lại bị chập chờn như thế
p/s: Nhà tôi kinh doanh quán cafe thì có cần dùng chùa không? tháng nào cũng 300k, đứt cáp bị fpt nó dụ thêm 150k VPN