Hỏi/ Thắc mắc - Kết nối wifi nhưng hay mất mạng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Kết nối wifi nhưng hay mất mạng

taihdhpu2

Rìu Vàng
Nhà em có dùng wifi TL-WR940N, em dùng laptop kết nối thì chỉ được khoảng 5 phút là lại không vào được mạng mặc dù biểu tượng mạng vẫn còn. Mỗi lần như vậy lại phải tắt wifi trên laptop haowjc bật chế độ máy bay sau đó tắt đi thì lại kết nối bình thường được 5->10 phút. Nó cứ bị lặp lại hiện tượng đó ạ.
Laptop này em mang lên chỗ làm hay wifi chỗ khác vẫn kết nối bình thường và liên tục
Còn cục wifi TL-WR940N đó thì kết nối bằng điện thoại cũng vẫn kết nối bình thường và khoogn xảy ra hiện tượng mất mạng
Em đã cài lại hệ điều hành (em đang dùng windows 10) và cũng đã reset lại Wifi
Nhờ mọi người bắt bệnh giùm em

dosonpk

Rìu Sắt
Cái này chắc do card wifi. Máy tui cũng bị hiện tượng đó. Cài win vài lần vẫn bị. Cuối cùng là tháo card mạng ra, lau chùi, cắm lại cho chặt là hết bệnh. Nếu ko hết, bro mua cục thu wifi cắm đầu usb tplink, kích thước nó nhỏ tương tự như đầu thu chuột ko dây. Mua cục thu về cắm vào xài cũng ổn định.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Card wifi cảu bạn bị hở chốt tiếp xúc trên main, mở ra vệ sinh gắn lại, nếu còn bị thì mau card mới thay đi bạn. hoặc mua usb thu wifi mà sài

taihdhpu2

Rìu Vàng
Nếu mà do card wifi thì em nghĩ khi mình kết nối với wifi khác nó sẽ bị hiện tượng tương tự như vậy ạ. Chứ của em kết nối wifi khác vẫn bình thường.

quydo991

Búa Gỗ
Cái modem có cấu hình giới hạn băng thông hay thời gian truy cập con lap của b không?