Hỏi/ Thắc mắc - kết nối wifi chậm khi khởi động máy sử dụng windows 7? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc kết nối wifi chậm khi khởi động máy sử dụng windows 7?

jun79

Búa Gỗ
M dừng Win 7 Ultimate 64, máy m mới bị hiện tượng kết nối wifi chậm, biểu tượng cột sóng xoay tròn khoảng 2-3p mới được. nhờ mọi người chỉ cách khắc phục giúp m.
Thanks!

ảnh mờ do m phải giảm chất lượng xuống 1Mb mới upload được :d

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
cái lỗi này trước mình cũng bị, cài win xong cũng thế thôi. thay ssd 2.5 là hết. giống như cảm giác nó chưa khởi động xong nên chưa lấy đc ip ấy

jun79

Búa Gỗ
cái lỗi này trước mình cũng bị, cài win xong cũng thế thôi. thay ssd 2.5 là hết. giống như cảm giác nó chưa khởi động xong nên chưa lấy đc ip ấy
Cảm ơn b. Làm mấy kiểu mà không được chắc phải thay :rolleyes:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
nếu máy đặt cố định 1 chỗ ở nhà thì vào chỗ cài đặt mạng, set ip tĩnh, cách set thì bạn gg đi
thử coi sao, rồi tính tiếp

jun79

Búa Gỗ
nếu máy đặt cố định 1 chỗ ở nhà thì vào chỗ cài đặt mạng, set ip tĩnh, cách set thì bạn gg đi
thử coi sao, rồi tính tiếp
Thanks bác đã góp ý. E cũng lên mạng seach thấy cách thay IP tĩnh và đã làm thử nhưng không được. đang hướng đợi dịch CV lắng xuống đi thay cad {too_sad}

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Bạn thử làm theo cách này xem sao nhé. Thấy nhiều bạn cũng nói khắc phục được, mình cũng thử thì thấy ổn

1. Bạn ấn tổ hợp phím Windows +R vào Run rồi gõ dòng lệnh services.msc

2.
Bạn tìm cho mình đến các dịch vụ như trong ảnh mình có khoanh đỏ trên hình nhé

H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-s%E1%BB%ADa-l%E1%BB%97i-Windows-7-nh%E1%BA%ADn-card-wifi-ch%E1%BA%ADm-khi-kh%E1%BB%9Fi-%C4%91%E1%BB%99ng.jpg

3.
Chọn vào các Dịch vụ của windows như mình đã khoanh trên hình sau đó làm theo hình dưới làm tương tự 5 mục đó nhé

4.
Sau khi đã làm xong 5 mục như trên bạn khởi động lại máy tính của mình để xem cách mình hướng dẫn đã fix được lỗi biểu tượng wifi hiện lên chậm chưa nhé

jun79

Búa Gỗ
Bạn thử làm theo cách này xem sao nhé. Thấy nhiều bạn cũng nói khắc phục được, mình cũng thử thì thấy ổn

1. Bạn ấn tổ hợp phím Windows +R vào Run rồi gõ dòng lệnh services.msc

2.
Bạn tìm cho mình đến các dịch vụ như trong ảnh mình có khoanh đỏ trên hình nhé

H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-s%E1%BB%ADa-l%E1%BB%97i-Windows-7-nh%E1%BA%ADn-card-wifi-ch%E1%BA%ADm-khi-kh%E1%BB%9Fi-%C4%91%E1%BB%99ng.jpg

3.
Chọn vào các Dịch vụ của windows như mình đã khoanh trên hình sau đó làm theo hình dưới làm tương tự 5 mục đó nhé

4.
Sau khi đã làm xong 5 mục như trên bạn khởi động lại máy tính của mình để xem cách mình hướng dẫn đã fix được lỗi biểu tượng wifi hiện lên chậm chưa nhé
Cảm ơn bạn nhiều nhé, m đã làm thử và đã thành công theo cách trên