Thảo luận - Kết nối máy in EPSON mạng LAN không được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Kết nối máy in EPSON mạng LAN không được

PhongKK

Búa Gỗ
Hiện tại máy tính của mình vừa mới cài lại win và kết nối với 2 chiếc máy in thông qua mạng LAN. nhưng chỉ kết nối được với 1 chiếc (máy HP) máy còn lại không in kết nối được (máy EPSON) và báo lỗi 0x00000006. Các máy tính khác kết nối bình thường. Mình làm theo một số hướng dẫn trên mạng nhưng không được, có cao nhân nào đã từng gặp chưa ạ.

PhongKK

Búa Gỗ
2 máy in được cài đặt trên cùng 1 máy A, mình lấy máy B kết nối thì chỉ kết nối được với 1 máy HP thôi (tên máy in trắng đen). Dùng máy C kết nối thì đc với 2 máy in luôn.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn có thể kết nối trực tiếp máy in EPSON và cài trực tiếp xong rồi thực hiện lại việc trên xem.

PhongKK

Búa Gỗ
Bạn có thể kết nối trực tiếp máy in EPSON và cài trực tiếp xong rồi thực hiện lại việc trên xem.
ok để mình làm thử

PhongKK

Búa Gỗ
Sau một 1 ngày mày mò và không tìm ra giải pháp em đã cài đặt lại windows ạ :(

PhongKK

Búa Gỗ
Mã lỗi theo cách sửa này nè https://www.wintips.org/how-to-fix-print-operation-failed-error-0x00000006/

Nhưng mà ko phải sửa lúc nào cũng thành công.

Mình cũng pó tay với 1 máy in EPSON LQ310. Mã lỗi thì quên rồi nhưng theo như tra mã lỗi thì lỗi không Set as Default được. Làm theo hướng dẫn cũng ko được. Đành để luôn :D
Mình cũng đã thử cách này rồi vẫn không được. Đành phải cài lại windows