FreeSoft  KeepSolid VPN Unlimited | Chia Sẻ Sử Dụng VPN Miễn Phí 6 Tháng

xboy0709
KeepSolid VPN hay còn gọi là VPN Unlimited là một mạng riêng ảo được vận hành bởi công ty KeepSolid là công ty có trụ sở tại New York.
Số lượng máy chủ của công ty đang sử dụng là hơn 400, một con số quá khiêm tốn so với các ông lớn khác, chẳng hạn NordVPN tuyên bố có hơn 5.000 máy chủ. Tuy nhiên, bạn hãy cảnh giác, đó là con số công ty công bố và một điều nữa, tốc độ kết nối và khả năng “nhấn nút là kết nối” là điều quan trọng hơn.

NordVPN to thật, nhưng có lẽ vì thế mà nó quá cồng kềnh. Mình đã dùng tài khoản NordVPN premium một thời gian khá lâu, đủ để nhận thấy rằng thời gian để tạo một kết nối NordVPN thường không ấn tượng lắm, hay bị văng.

Chẳng hạn, cùng kết nối tới Singapore thì NordVPN là rùa bò khi ấn nút kết nối và thường tốn đến 3 giây để nhận thông báo kết nối thành công, trong khi IPVanish thì chỉ là chưa đến một giây (test trên 2 ứng dụng IPVanish và NordVPN trên điện thoại Android 9).

Vì thế, nhỏ không phải là “kém hơn”, phải thử mới biết được ???? Và hiện tại mình khá hài lòng với một tài khoản VPN Unlimited trọn đời (KeepSolid VPN Unlimited‎).

Những điểm thú vị ở một tài khoản KeepSolid VPN Unlimited
VPN Unlimited hỗ trợ hầu hết các giao thức tiêu chuẩn thông thường, bao gồm OpenVPN, L2TP / IPSec, IKEv2 và PPTP.

P2P chỉ có tại các server nằm trên: Canada, Pháp, Luxembourg, Romania và Hoa Kỳ (California.)

Một điểm mới của KeepSolid VPN là ứng dụng này sẽ chuyển hướng lưu lượng truy cập thông qua các cổng TCP 443 và UDP 33434. Do đó, về mặt lý thuyết khiến việc phát hiện và chặn VPN trở nên khó khăn hơn. Điều đó cũng có nghĩa là, các danh sách trùng IP sẽ trở nên ít hơn.

Nếu bạn đã dùng NordVPN, sau đó vào Google tìm kiếm, bạn sẽ dễ gặp tình huống Google thông báo “lưu lượng truy cập bất thường”, điều đó rất có thể là địa chỉ IP VPN đấy đã được nhiều người dùng và nằm trong danh sách đen của Google.

Một điểm mới tiếp theo, là sự đa dạng về môi trường sử dụng. VPN Unlimited có mặt trên Windows, Mac, Android, iOS, Linux, Windows Phone và Apple TV và các tiện ích mở rộng trình duyệt tiện dụng (extension) trên Chrome, Firefox, Opera và đã có mặt trên Windows Store cho Windows 10.

Hướng dẫn:

Cập nhật ngày 28 tháng 12 năm 2023

View hidden content is available for registered users!

View hidden content is available for registered users!

Trả lời

haiphongrv

Rìu Sắt
tào lao @@ NordVPN xài từ lâu lắm r chủ yếu chơi game khi rảnh, nó thuộc hàng best của best rồi con trên connect đc đã mệt rồi khi xài thì speed rì rì

Hamano Kaito

Moderator
Quảng cáo lúc nào cũng "Trên" sự thật mà bạn ! Cái mà tối ngày Free với cái chưa Free lần nào thì nó khác biệt lắm

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
các bạn đánh giá thằng Nordvpn cao sai lầm to , đối với mình nó rất tệ trong các hãng vpn khác như ExpressVpn hay Adguard Vpn nó còn xài ngon hơn thằng NordVpn nhiều , một hai năm mình đã từng xài Nordvpn cũng có account premium nó nói mạng Internet rất là chậm lắm luôn còn hay bị đứt mạng kết nối có bữa mình dùng trên xe buýt không vào được mạng trên Nordvpn 😞😞😞

Whale

Rìu Vàng Đôi
Trước mình có add được khuyến mại nhưng rất ít khi dùng. Cái VPN này khá là củ chuối, chạy tốc độ rùa hên xui!
{EMO_020}{EMO_020}{EMO_020}{EMO_020}

thanhluancklk

Rìu Sắt
cái VPN này cùi chết cha ra mà sao thớt tung hô ghê vậy, đợt lấy dc acc 2 năm mà dùng dc vài lần bỏ luôn. Kết nối thì lúc dc lúc ko, speed thì siêu cùi, hay là dùng hàng free nó vậy nhỉ.
Đang dùng IPVanish VPN thấy rất ổn.

singbinh

Gà con
ko biết các bác thế nào chứ em thấy speed của thằng này là ok nhất trong đám vpn mình từng dùng
cái VPN này cùi chết cha ra mà sao thớt tung hô ghê vậy, đợt lấy dc acc 2 năm mà dùng dc vài lần bỏ luôn. Kết nối thì lúc dc lúc ko, speed thì siêu cùi, hay là dùng hàng free nó vậy nhỉ.
Đang dùng IPVanish VPN thấy rất ổn.