Kaspersky nhận diện sai phải không các bạn. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Kaspersky nhận diện sai phải không các bạn.

leewanhee

Búa Gỗ
Xin chào các bạn.
Mình có thắc mắc này nhờ các bạn hướng dẫn dùm.
Máy mình hiện tại luôn xuất hiện thống báo khử mã độc của KAS diệt xong khởi động lại vãn bị y vậy.
File bị là bmrYPz.exe.
Xin chân thành cảm ơn.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Xin chào các bạn.
Mình có thắc mắc này nhờ các bạn hướng dẫn dùm.
Máy mình hiện tại luôn xuất hiện thống báo khử mã độc của KAS diệt xong khởi động lại vãn bị y vậy.
File bị là bmrYPz.exe.
Xin chân thành cảm ơn.
chụp hình cảnh báo của kaspersky lên anh em nhìn mới nhận biết đuọc chứ nói vậy khó lăms

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ko hề sai , file kia tên vớ vẩn là virus đúng rồi , cái vấn đề là kasper mới cài hay cài từ lâu ? Bản quyền hay free , có lúc nào xài cr@ck k mà nghe lời tắt kas đi ? Hệ thống này virus đã nhiễm vài nơi , khi khử độc file này thì tiến trình khác sẽ tự khôi phục lại . thêm nữa lỗ hổng smb đã dc vá chưa , vì khi hệ thống lan bị nhiễm thì muôn đời ko hết nếu cứ làm phần ngọn .
Giải quyết : tải kaspersky rescue disk , boot vào usb boot quét toàn bộ , nếu chưa vá lỗi smb thì vá ngay lập tức nếu dùng lan nội bộ. Máy cá nhân thì ko cần

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Đăng bài xong mấy tích luôn

leewanhee

Búa Gỗ
Ko hề sai , file kia tên vớ vẩn là virus đúng rồi , cái vấn đề là kasper mới cài hay cài từ lâu ? Bản quyền hay free , có lúc nào xài cr@ck k mà nghe lời tắt kas đi ? Hệ thống này virus đã nhiễm vài nơi , khi khử độc file này thì tiến trình khác sẽ tự khôi phục lại . thêm nữa lỗ hổng smb đã dc vá chưa , vì khi hệ thống lan bị nhiễm thì muôn đời ko hết nếu cứ làm phần ngọn .
Giải quyết : tải kaspersky rescue disk , boot vào usb boot quét toàn bộ , nếu chưa vá lỗi smb thì vá ngay lập tức nếu dùng lan nội bộ. Máy cá nhân thì ko cần
Máy mình xài KAS bản quyền bạn. Không lên các trang bậy bạ.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nhìn cái tên file là tôi thấy có vấn đề rồi, có thể trong thời gian sử dụng bạn đã từng tắt chế độ bảo vệ tạm thời của KAS, cách giải quyết thì nhiều nhưng làm theo cách của bạn @tamthangia cho đơn giản.