[Just for fun] Sự thật đằng sau windows 10 ver 1709 ! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Just for fun] Sự thật đằng sau windows 10 ver 1709 !

zArtemis

Rìu Sắt
Bữa giờ, mình có dạo vài web với lướt facebook thấy có mấy bác feedback về độ ổn định, lỗi phát sinh khi update lên nhưng đâu ai biết được chủ đích của bác Mai-cồ đã được giấu nhẹm trong con số 1709 kia: [1] tuần - [7] ngày - [0] ổn định - [9] (cửu trong vĩnh cửu) âu cũng nói bay bướm tới vụ full disk {shame}

Duy Nam

Gà con
Mất driver Fingerprint :'( (8470p), đã thử mấy cái rồi nhưng cứ setup là báo lỗi. Quét thì lúc nhận lúc ko. Phất Mai Cồ

phuhanh

Búa Gỗ
máy hay bị đơ, dùng app people dưới thanh task là đơ luôn cả thanh, :(. cpu lúc nào cũng 100% nữa

sonnguyen

Gà con
chẳng hiểu sao mình up lên dùng bt chẳng lỗi lầm gì, giao diện có phần mượt hơn nhờ các animation, các app và game cài từ 1703 sang 1709 vẫn dùng bt, không fulldisk, không full cpu, k ăn ram, hoàn toàn như thường :| , mọi tác vụ mượt mà, dùng trên Desktop specs cũ mèm, xeon 1245v2, b75, 16gb ram, gtx 660ti, ssd 120gb + hdd 1TB.

MrChef

No longer available on earth
Thực sự chậm hơn khi lên Fall Creator mặc dù mình xài SSD và 16GB RAM {angry}

Quả này lão Mai cồ jắc sốp làm mình bực quá {ah}

Huy Lee

Gà con
chẳng hiểu sao mình up lên dùng bt chẳng lỗi lầm gì, giao diện có phần mượt hơn nhờ các animation, các app và game cài từ 1703 sang 1709 vẫn dùng bt, không fulldisk, không full cpu, k ăn ram, hoàn toàn như thường :| , mọi tác vụ mượt mà, dùng trên Desktop specs cũ mèm, xeon 1245v2, b75, 16gb ram, gtx 660ti, ssd 120gb + hdd 1TB.
Mình cũng thế mình dùng core i9 7900X cũng không bị full disk, SSD 1TB

locb2

Rìu Sắt Đôi
khai tử rồi bạn
Làm gì có việc hiện nay MS khai tử explorer . Chưa tìm hiểu kỹ bạn đừng nên phán vội .
Nhìn chung version 16299.15 + .19 mình thấy nó là tối ưu trong tất thảy các ver của windows 10
=============
SAU CMT này bài viết của mình vừa tròn con số chẳn 100 :)

zArtemis

Rìu Sắt
Làm gì có việc hiện nay MS khai tử explorer . Chưa tìm hiểu kỹ bạn đừng nên phán vội .
Nhìn chung version 16299.15 + .19 mình thấy nó là tối ưu trong tất thảy các ver của windows 10
=============
SAU CMT này bài viết của mình vừa tròn con số chẳn 100 :)
bác @locb2 vừa tròn 100 nên thiết nghĩ nên tặng ae mỗi người cái Voucher đê {shame}

Mill Gate

Búa Gỗ
Core i7 4900MQ
RAM 32GB
CARD QUADRO K4100M
SSD 512GB
Máy tui thế này mà còn đơ đây, đặc biệt là mấy cái app trong kho ứng dụng, nhấp mở mà cả 5 phút sau mới thấy nó lên, mặc dù tui cài mới :D

locb2

Rìu Sắt Đôi
Core i7 4900MQ
RAM 32GB
CARD QUADRO K4100M
SSD 512GB
Máy tui thế này mà còn đơ đây, đặc biệt là mấy cái app trong kho ứng dụng, nhấp mở mà cả 5 phút sau mới thấy nó lên, mặc dù tui cài mới :D
Bạn dùng win loại nào ???
Bạn cài mới sau đó check Update để win cập driver , bạn đừng cài thêm cái gì hết , lúc này bạn xem máy bạn có đơ hay ko . Nếu nó đơ thì rõ là bản cài bị lỗi . Còn nó ko đơ thì chứng tỏ win ko lỗi .
=========
Bạn cài cho lắm các cái vào dẫn đến xung đột phần mềm thì Bố của windows cũng chào thua.
Biết bao người dùng ko kêu đơ tại sao máy mình đơ , hãy tự kiểm tra lại chính mình đã làm gì cho win nó đơ

Shadow

Gà con
Các bác sao chứ em thấy bản này mượt mà vãi đ.. hết cái kiểu cờ pờ u 100%... từ bữa giờ chưa thấy treo phát nào... update xong thấy build solution nhanh hơn hẳn (cái này chắc cảm nhận lây từ mấy cái hay em nó mang lại :v ) em update lên chứ ko cài lại từ file iso.
Máy: Hp Envy 13
Chip: i7 7500U
RAM: 8 GB
SSD: 256 GB

trieuducphu

Rìu Sắt
Cái Internet Explorer mình lưu trang web sau đó mở tùy chọn vẫn tìm thấy. Nhưng không biết tìm ở mục nào để pin nó ra để dùng. Mấy hôm nay bận quá không có thời gian săn hết ổ C???????????? Ai rảnh tìm hộ mình với ạ! Cho mình ạ. Giờ đang online bằng điện thoại.

zArtemis

Rìu Sắt
Cái Internet Explorer mình lưu trang web sau đó mở tùy chọn vẫn tìm thấy. Nhưng không biết tìm ở mục nào để pin nó ra để dùng. Mấy hôm nay bận quá không có thời gian săn hết ổ C???????????? Ai rảnh tìm hộ mình với ạ! Cho mình ạ. Giờ đang online bằng điện thoại.
bác giải thích rõ hơn được ko ? {after_boom}