Chia sẻ - JetBrains PhpStorm 2019.1.2 Full - Lập trình, thiết kế website | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ JetBrains PhpStorm 2019.1.2 Full - Lập trình, thiết kế website

quocvietvan

Rìu Chiến Bạc
PhpStorm được phát triển trên nền tảng IntelliJ IDEA, và là môi trường phát triển tích hợp dành riêng cho các nhà phát triển web, cung cấp tất cả các công cụ thiết yếu hỗ trợ tính năng biên tập các tập tin PHP, HTML, CSS, JavaScript và XML, tạo và thay đổi mã nguồn trên mọi ngôn ngữ lập trình. Tương tự với các trình biên tập IDE khác, ứng dụng cũng có khả năng hoàn thành mã, phóng to, tạo các điểm breakpoint, tạo bookmark, phân tích mã, và điều hướng nhanh.

Sau khi tải PhpStorm và khởi chạy lần đầu tiên, bạn cần tạo dự án mới hoặc chỉ đơn giản là mở dự án sẵn có, điều hướng tới phần Project nằm trong bảng bên trái của cửa sổ chính, click chuột phải và mở tập tin mới, thư mục, tập tin PHP hoặc HTML hoặc các style sheet XSLT. Tab mới vừa được mở ra trên PhpStorm là nơi bạn nhập các script muốn xử lý và biên dịch để kiểm tra lỗi.

PHP là một trong những ngôn ngữ cơ bản sử dụng trong lập trình web, nếu bạn muốn học ngôn ngữ này thì easyPHP sẽ là hỗ trợ tốt cho bạn với đầy đủ tính năng cho những người mới bắt đầu, easyPHP cũng tích hợp server web Apache, server MySQL, trình khử lỗi Xdebug và quản trị cơ sở dữ liệu PhpMyAdmin.

Ngoài ra, PhpStorm còn tích hợp nhiều công cụ chuyên nghiệp ở phía dưới cửa sổ chính, giúp bạn kiểm tra và đánh giá dự án từ nhiều khía cạnh khác nhau, cũng như truy cập các tác vụ phát triển riêng. Nhiệm vụ chính của các công cụ này là quản lý dự án, tìm kiếm mã nguồn, chạy và khử lỗi, tích hợp cùng nhiều tác vụ hữu ích khác.

Tương tự, phpLemon Server cũng mang đến cho người dùng bộ cài Apache, MySQL, PHP tạo ra môi trường lập trình và quản lý cơ sở dữ liệu hiệu quả, đặc biệt phpLemon Server rất thuận tiện cho quá trình lập trình Web bằng ngôn ngữ PHP.

Các tính năng chính của PhpStorm:
  • Biên tập tập tin PHP, HTML, CSS, JavaScript và XML.
  • Tạo, thay đổi mã nguồn.
  • Tích hợp nhiều công cụ chuyên nghiệp.
  • Quản lý dự án, tìm kiếm mã nguồn.
Yêu cầu hệ thống
  • Windows 10/8/7 / Vista / 2003 / XP (bao gồm 64 bit)
  • RAM tối thiểu 2 GB
  • Khuyến nghị RAM 4 GB
  • Độ phân giải màn hình tối thiểu 1024x768
Cập nhật JetBrains PhpStorm 2019.1.2

What's New
:
Trang chủ:
Chúng tôi không chia sẻ link phần mềm bản quyền trực tiếp tại diễn đàn, có thể mua sản phẩm trực tiếp, nếu bạn không đủ kinh phí chúng tôi đề xuất bạn có thể chuyển hướng tải về sản phẩm tại đây.

Sửa lần cuối:

vietthu101

Búa Gỗ
Bác thớt còn link nào cho em xin vs, 2 link trên fshare thì die, còn link .ru không tả được

kaali

Gà con
Mình đang cung cấp dịch vụ bản quyền cho hệ Jetbrains bằng mail edu, bao gồm Phpstorm. Các bạn nào ko có điều kiện mua của nhà phát triển có thể tham khảo bài viết của mình trong hồ sơ, đang có đợt giảm giá rất rẻ còn 65k/năm.

teothin

Búa Gỗ
Mình đang cung cấp dịch vụ bản quyền cho hệ Jetbrains bằng mail edu, bao gồm Phpstorm. Các bạn nào ko có điều kiện mua của nhà phát triển có thể tham khảo bài viết của mình trong hồ sơ, đang có đợt giảm giá rất rẻ còn 65k/năm.
còn ko bạn ơi

hanovo

Gà con
Có hướng dẫn của pháp sư Trung Hoa ở exception chấm site đó các bác