Nhờ tư vấn - Java- ai giúp em bài này với ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Java- ai giúp em bài này với ạ?

the nguyen

Gà con
Thầy giao bài tập mà phần này em không hiểu lắm ạ. Mong mọi người giúp đỡ, em xin cảm ơn.

Attachments

124.9 KB · Lượt xem: 19,072
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Rất tiếc là tôi phải làm phiền bạn, hôm qua bạn có nhờ bác @@sec0 chuyển giúp Windows từ Home sang Pro, bác ấy đã nhiệt tình hổ trợ bạn thành công, cũng như một số bạn khác đã vào góp ý. Tôi không hiểu lý do vì sao bạn không có một lời cảm ơn hay phản hồi tình trạng bản Win tốt hay xấu. Bạn nghĩ mình phải làm gì đây bạn? Đây không phải là thế giới ảo, chỉ toàn chém gió mà là người thật, có uy tín vào hổ trợ cho bạn tận nơi, kết quả xấu tốt ra sao, bạn cứ nêu lên cho tất cả thành viên đều biết, có đâu mà bạn lặng im chẳng nói chẳng rằng bên topic đó?

Nguyen Minh Huu

Búa Gỗ Đôi
mấy bài này để tập tư duy lập trình thôi, mình nghĩ bạn nên tự mày mò tìm hiểu làm vì cơ bản nó rất dễ chỉ là hơi sượng cho người mới bắt đầu thôi ;)

BinhHT

Rìu Sắt
Java là ngôn ngữ lập trình hướng đối tượng nên bạn phải code theo kiểu hướng đối tượng, trong lập trình hướng đối tượng thì có bốn tính chất cơ bản sau: đóng gói, thừa kế, đa hình và trừu tượng. Bài của bạn áp dụng bốn tính chất là đóng gói, thừa kế, đa hình và trừu tượng.
Sơ đồ của bạn cho thấy hình chữ nhật, hình tròn và hình tam giác sẽ kế thừa từ Class Hình. Ngoài ra Class Hình vuông sẽ kế thừa từ Class Hình chữ nhật, có hai phương thức (method) bạn cần phải implement là tính diện tích và chủ vi của mỗi hình. Mỗi hình có cách tính chu vi và diện tích khác nhau nên bạn phải override lại trong từng Class của mỗi hình. Ngoài ra Class Hình của bạn phải là Class trừu tượng (phương thức trong Class Hình cũng phải là phương thức trừu tượng), tính đóng gói được thể hiện trong các phương thức getter and setter. Mình nói hướng cho bạn làm thôi, còn lại bạn tự implement nhé.

Sửa lần cuối:

Bim Sponges

Rìu Vàng
Lúc mình còn đi học, làm chung team với mấy đứa khác, thầy cô giao bao nhiêu bài lập trình chẳng đứa nào làm - tuy mình không giỏi nhưng mình mày mò được, để rồi được tiếng là làm team mà mình làm hết. Nên mình khuyên bạn, bài của bạn không hề khó, hãy tập tư duy, tự tìm tòi tự làm sẽ mau giỏi mau nhớ cấu trúc lập trình để vững cho kiến thức sau này hơn. Còn nếu muốn mọi người giúp, ít nhất hãy làm được khoảng 50%, show code ra, sẽ không ai bắt bẻ bạn.

the nguyen

Gà con
Rất tiếc là tôi phải làm phiền bạn, hôm qua bạn có nhờ bác @@sec0 chuyển giúp Windows từ Home sang Pro, bác ấy đã nhiệt tình hổ trợ bạn thành công, cũng như một số bạn khác đã vào góp ý. Tôi không hiểu lý do vì sao bạn không có một lời cảm ơn hay phản hồi tình trạng bản Win tốt hay xấu. Bạn nghĩ mình phải làm gì đây bạn? Đây không phải là thế giới ảo, chỉ toàn chém gió mà là người thật, có uy tín vào hổ trợ cho bạn tận nơi, kết quả xấu tốt ra sao, bạn cứ nêu lên cho tất cả thành viên đều biết, có đâu mà bạn lặng im chẳng nói chẳng rằng bên topic đó?
[/
e có cám ơn ở dưới bình luận ạ

the nguyen

Gà con
Java là ngôn ngữ lập trình hướng đối tượng nên bạn phải code theo kiểu hướng đối tượng, trong lập trình hướng đối tượng thì có bốn tính chất cơ bản sau: đóng gói, thừa kế, đa hình và trừu tượng. Bài của bạn áp dụng bốn tính chất là đóng gói, thừa kế, đa hình và trừu tượng.
Sơ đồ của bạn cho thấy hình chữ nhật, hình tròn và hình tam giác sẽ kế thừa từ Class Hình. Ngoài ra Class Hình vuông sẽ kế thừa từ Class Hình chữ nhật, có hai phương thức (method) bạn cần phải implement là tính diện tích và chủ vi của mỗi hình. Mỗi hình có cách tính chu vi và diện tích khác nhau nên bạn phải override lại trong từng Class của mỗi hình. Ngoài ra Class Hình của bạn phải là Class trừu tượng (phương thức trong Class Hình cũng phải là phương thức trừu tượng), tính đóng gói được thể hiện trong các phương thức getter and setter. Mình nói hướng cho bạn làm thôi, còn lại bạn tự implement nhé.
e cám ơn