Hỏi/ Thắc mắc - Jack chuyển đổi cổng ps2 sang bàn phím usb? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Jack chuyển đổi cổng ps2 sang bàn phím usb?

suxedung92

Búa Gỗ
Chào các bác !
Em sửa máy tính gặp nhiều máy tính không nhận bàn phím, chuột usb trong menu bios, boot. Nên lại phải cắm bàn phím ps2 vào mới xài được. Nhưng lần nào cũng mang theo bàn phím ps2 rất là phiền.
Em nghe nói có jack chuyển đổi từ ps2 sang usb, searh lazada shopee mà thấy nhiều đánh giá thấp quá. Bác nào biết chỗ nào bán jack chuyển đổi như vậy không cho em xin infor với

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Máy tính nào mà chẳng có cổng usb, khi đi sửa máy bạn cứ bàn phím usb mà mang theo, còn cái ps2 kệ xừ nó chứ.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bạn di chuyển dc trong bios chứ ? nếu di chuyển dc trong bios thì tìm kiếm cái usb emulator kích hoạt n lên nhé , 1 số dòng main phải tắt usb xhci hay ehci j đó mới chạy dc usb , chỉ 1 số main bị thôi chứ ko phải tất cả .

suxedung92

Búa Gỗ
Máy tính nào mà chẳng có cổng usb, khi đi sửa máy bạn cứ bàn phím usb mà mang theo, còn cái ps2 kệ xừ nó chứ.
Bạn chưa hieur vấn đề mình nói rồi. Máy tính nào cũng có cổng usb cả. Nhưng quan trọng là trong lúc cài win thì nó không nhận bàn phím usb. Nên mình mới cần bàn phím ps2. Nhiều loại main đời cũ nó thế

visaomatem

Gà con
bạn vào BIOS bật usb keyboard controller và mouse lên là sẽ nhận bàn phím với chuột usb thôi, còn cáp chuyển thì bạn phải mua loại chuyển USB to PS/2 chứ không phải loại PS/2 to USB nha, mấy tiệm bán đồ vi tính có bán đó hình như 10 mấy 20k gì đó thôi

suxedung92

Búa Gỗ
bạn vào BIOS bật usb keyboard controller và mouse lên là sẽ nhận bàn phím với chuột usb thôi, còn cáp chuyển thì bạn phải mua loại chuyển USB to PS/2 chứ không phải loại PS/2 to USB nha, mấy tiệm bán đồ vi tính có bán đó hình như 10 mấy 20k gì đó thôi
Như mình đã trình bày, mình cần jack từ ps2 ra usb chứ cần đầu usb ra ps2 làm gì đâu bạn. Cảm ơn bạn đã cmt

suxedung92

Búa Gỗ
Vấn đề bạn nêu ra thực sự hiện không còn nhiều, những năm sau này ít còn người sử dụng PS2, nếu có còn thì main cũng hỗ trợ 2 chuẩn trên mà, còn main cũ thì hiện nay khi cài đặt là đơ từ khi bắt đầu stup rồi.
Không phải bạn ơi. Mình hay cài win cho các cơ sở trường mầm non, tiêu học. Đặc biệt là trường mầm non, các máy bộ FPT được sở cấp phát cho trường. Main của máy đó chỉ nhận bàn phím ps2 lúc cài win chứ không phải là main cũ nữa. Mỗi lần đi sửa máy cho trường mầm non mình luôn phải mang theo bàn phím ps2 rất cồng kềnh.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
1. Loại đó rẻ có mấy chục thì bạn mua về thử xem sao.
2. Bạn xem trong bios có tùy chỉnh nào để bật usb lên ko, có thì chỉnh 1 lần, sau ko phải mang nữa.