IT chặn không sử dụng được trình duyệt trên Windows 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

IT chặn không sử dụng được trình duyệt trên Windows 10

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hung NX

Búa Gỗ
Chào mọi người.
Chuyện là thế này, Bố mình được công ty sơn cấp cho một cái laptop kèm ứng dụng pha màu sơn. Máy sử dụng windows 10 Home, nhưng nếu chỉ dùng thế thì phí quá. Mình cài thêm app để sử dụng nhưng khi vào Edge để duyệt web thì bị đóng lại ngay lập tức. Mình down Chrome từ máy khác vào USB rồi cắm vào cài thì máy đòi Pass Adminisrator, mình mày mò đổi được cái pass theo ý mình để cài và cài thành công Chrome và Office được. Nhưng khi mình dùng Chrome thì ứng dụng cũng bị đóng lại như Edge. Bạn nào biết cách chỉ mình với

Hung NX

Búa Gỗ
Mình kiểm tra Services của Chrome và Edge đang ở trạng thái Stopped. Chọn Start nhưng lại Stop luôn

Hung NX

Búa Gỗ
Hì, các bạn đang làm trầm trọng vấn đề lên rồi. Đầu tiên mình không ngu. Bố mình ở quê, công ty sơn nó muốn mở rộng mạng lưới thì nó chiều đại lý như nước ấy. Có vấn đề gì alo phát hỗ trợ tận răng, chiết khấu cao chót vót. Với lỗi người dùng nó không dại mà đơn phương chấm dứt hợp đồng như mấy bạn làm công ty full time đâu. Ít nhất thì mình cũng đã cài được office và Zalo PC để cho cụ nhận và in ấn hợp đồng và vài thứ khác. Còn vụ trình duyệt nếu các bạn không giúp được thì mình cũng không cố nữa.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình kiểm tra Services của Chrome và Edge đang ở trạng thái Stopped. Chọn Start nhưng lại Stop luôn
Bạn xem thêm phần Startup type có = Automatic(Delay....) chưa.

Hung NX

Búa Gỗ
Bạn xem thêm phần Startup type có = Automatic(Delay....) chưa.
Mình chọn thế nó báo lỗi Error 87: The parameter is incorrect

silver bullet

Búa Đá
Hì, các bạn đang làm trầm trọng vấn đề lên rồi. Đầu tiên mình không ngu. Bố mình ở quê, công ty sơn nó muốn mở rộng mạng lưới thì nó chiều đại lý như nước ấy. Có vấn đề gì alo phát hỗ trợ tận răng, chiết khấu cao chót vót. Với lỗi người dùng nó không dại mà đơn phương chấm dứt hợp đồng như mấy bạn làm công ty full time đâu. Ít nhất thì mình cũng đã cài được office và Zalo PC để cho cụ nhận và in ấn hợp đồng và vài thứ khác. Còn vụ trình duyệt nếu các bạn không giúp được thì mình cũng không cố nữa.
chúc bạn mau chóng khắc phục được :):):)

Sửa lần cuối:

nhinho00

Gà con
Bác đừng dùng Chrome nữa, dùng trình duyệt nào nó hiếm như UC Browser chẳng hạn

Hung NX

Búa Gỗ

NPhuong

Búa Gỗ
Coi chừng nó đóng luôn cái app pha sơn luôn thì khổ.
Tôi nghĩ:bạn nên để dành tiền mua 1 lap-pc để bài xài tự do hơn.Bạn không nên xài máy của bố do cty cấp cho là khỏe.Máy của cty cấp vì bảo mật nên tất nhiên chỉ có nhân viên thuộc cty mới được dùng(bố của bạn đây).Nếu bạn dùng & cài app vào chắc là không được rồi! Chỉ thêm phiền toái cho bố của bạn thôi!Tôi chưa nhắc đến chuyện lỡ máy hư vì cài thêm ứng dụng(mới) bạn cài vào thì cty của bố sẽ quy lỗi cho bố của bạn.
NPhuong.

dammage

Rìu Chiến
Máy của cty cấp vì bảo mật nên tất nhiên chỉ có nhân viên thuộc cty mới được dùng(bố của bạn đây).Nếu bạn dùng & cài app vào chắc là không được rồi! Chỉ thêm phiền toái cho bố của bạn thôi!Tôi chưa nhắc đến chuyện lỡ máy hư vì cài thêm ứng dụng(mới) bạn cài vào thì cty của bố sẽ quy lỗi cho bố của bạn.
NPhuong.
theo tui hiểu thì ba của chủ topic làm đại lí sơn, được 1 công ty sơn nào đó cho "mượn" máy vô thời hạn như là 1 cách để chiều lòng đại lí

Mình nghĩ tìm được vấn đề của nó rồi. Nó ở cái Service Computer Browser mặc định bị stop. Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình!
tui tò mò cái computer browser nên mới test thử, trên máy tui mặc định nó là stop/manual, chỉnh thành disabled, reset máy xong mở chrome vẫn phà phà
, thôi nó giải quyết được vấn đề của bạn là được rồi

Hung NX

Búa Gỗ
theo tui hiểu thì ba của chủ topic làm đại lí sơn, được 1 công ty sơn nào đó cho "mượn" máy vô thời hạn như là 1 cách để chiều lòng đại lí

tui tò mò cái computer browser nên mới test thử, trên máy tui mặc định nó là stop/manual, chỉnh thành disabled, reset máy xong mở chrome vẫn phà phà
, thôi nó giải quyết được vấn đề của bạn là được rồi
Đúng rồi bạn, cảm ơn sự thấu hiểu của bạn.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Tôi nghĩ:bạn nên để dành tiền mua 1 lap-pc để bài xài tự do hơn.Bạn không nên xài máy của bố do cty cấp cho là khỏe.Máy của cty cấp vì bảo mật nên tất nhiên chỉ có nhân viên thuộc cty mới được dùng(bố của bạn đây).Nếu bạn dùng & cài app vào chắc là không được rồi! Chỉ thêm phiền toái cho bố của bạn thôi!Tôi chưa nhắc đến chuyện lỡ máy hư vì cài thêm ứng dụng(mới) bạn cài vào thì cty của bố sẽ quy lỗi cho bố của bạn.
NPhuong.
Khi mình tôn trọng người khác, họ (có thể) sẽ tôn trọng mình.
Có lẽ công ty sơn đó họ có 1 IT rất giỏi, họ lường trước khả năng người dùng cài thêm linh tinh làm lỗi máy, pm pha sơn không hoạt động ổn định và từ đó sẽ quá nhiều phiền phức và không hiệu quả cho việc chính.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.