Hỏi/ Thắc mắc - Iphone 7 khi không sử dụng thì tự Restart | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Iphone 7 khi không sử dụng thì tự Restart

bigboy2106

Búa Gỗ Đôi
Chào các bác, như tiêu đề e mới bị tình trạng mấy hôm nay nhưng mà nói oái ăm lắm, có bác nào bị hoặc đoán đúng bệnh của e nó không ạ?

ip7 của e tự dưng vào 1 ngày đẹp trời khi ngủ dậy thấy bị tắt nguồn, tối qua pin vẫn còn đầy, lạ là khi e chỉ cần chạm vào nút Home e ấy tự bật lên
nhưng sau đó còn li kì hơn, nếu để nguyên không dùng e nó lại tự restart còn nếu dùng máy thì không sao dùng đến hét pin thì thôi, và cả khi cắm sạc e ấy cũng không tự restart nữa. chỉ duy lúc để máy ko dùng là e ấy mới restart và chỉ cần chạm vào nút home là lại tự bật chứ ko cần ấn phím bật nguồn.

Tình trạng máy chính hãng bản 128g, dùng dc gần 2 năm đang ở ios 13.6, trc có hay quay phim, không chơi game, pin chai còn 81%, có dùng củ sạc anker 2 cổng 24w mã 2027, dây sạc zin theo máy.

Em cảm ơn!

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Chào các bác, như tiêu đề e mới bị tình trạng mấy hôm nay nhưng mà nói oái ăm lắm, có bác nào bị hoặc đoán đúng bệnh của e nó không ạ?

ip7 của e tự dưng vào 1 ngày đẹp trời khi ngủ dậy thấy bị tắt nguồn, tối qua pin vẫn còn đầy, lạ là khi e chỉ cần chạm vào nút Home e ấy tự bật lên
nhưng sau đó còn li kì hơn, nếu để nguyên không dùng e nó lại tự restart còn nếu dùng máy thì không sao dùng đến hét pin thì thôi, và cả khi cắm sạc e ấy cũng không tự restart nữa. chỉ duy lúc để máy ko dùng là e ấy mới restart và chỉ cần chạm vào nút home là lại tự bật chứ ko cần ấn phím bật nguồn.

Tình trạng máy chính hãng bản 128g, dùng dc gần 2 năm đang ở ios 13.6, trc có hay quay phim, không chơi game, pin chai còn 81%, có dùng củ sạc anker 2 cổng 24w mã 2027, dây sạc zin theo máy.

Em cảm ơn!
Bạn kiểm tra lại toàn bộ các chức năng của máy xem có cái nào bị trục trặc không làm việc không.
Một trong những nguyên nhân mà trước đây thấy cộng đồng mạng nó nói qua về lỗi này là do chip audio bị hở kết nối với main. Cụ thể thì bạn nên mang ra cửa hàng sửa chữa phần cứng kiểm tra lại nhé.
Chúc bạn may mắn!

bigboy2106

Búa Gỗ Đôi
Bạn kiểm tra lại toàn bộ các chức năng của máy xem có cái nào bị trục trặc không làm việc không.
Một trong những nguyên nhân mà trước đây thấy cộng đồng mạng nó nói qua về lỗi này là do chip audio bị hở kết nối với main. Cụ thể thì bạn nên mang ra cửa hàng sửa chữa phần cứng kiểm tra lại nhé.
Chúc bạn may mắn!
các chức năng vẫn dùng bt bác ạ. vâng bác.
e mua máy ở viettel store nọ mang ra nó restore về dùng vẫn bị, nó kêu nếu đồng ý thì nó mang lên ttbh cho. bảo nếu do main thì mua máy mới còn hơn. còn bị pin thì nên sửa ngoài hơn cho rẻ. e vẫn chưa đi sửa, giờ vẫn đang dùng chữa cháy.

bigboy2106

Búa Gỗ Đôi
Máy vợ mình thì wifi, tối trước khi đi ngủ đã tắt, vậy mà sáng dậy cầm máy lên là thấy wifi mở sẵn đợi nàng rồi.
hình như bác tắt wifi bằng cách vuốt ở dưới lên ở trình điều khiển, nó bảo sẽ bật lại vào ngày mai sao ấy bác

lien88nd

Rìu Sắt Đôi
Hết bảo hành rồi bạn thay pin lại coi. Vào TTBH chính hãng apple thì thay pin khá mắc. Giải pháp thay thế pin của hãng thứ 3 cũng được. Mình thay pin Pisen dùng hơn năm rồi vẫn ok.

bigboy2106

Búa Gỗ Đôi
Hết bảo hành rồi bạn thay pin lại coi. Vào TTBH chính hãng apple thì thay pin khá mắc. Giải pháp thay thế pin của hãng thứ 3 cũng được. Mình thay pin Pisen dùng hơn năm rồi vẫn ok.
hình như ko phải do pin bác ơi. có bác @naroto nó do vấn đề về main, bên tinh tế có bác cũng giống tình trạng kêu thay pin cũng vẫn bị, dùng 4 năm rồi nên bác ấy mua máy mới mà ko sửa nữa.