Hỏi/ Thắc mắc - Internet không liên tục | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Internet không liên tục

Loc_Hiroshima

Búa Gỗ
Mình cần dùng phần mềm điều khiển 1 máy tính khác của mình. Nhưng cái internet của mình đang dùng chỗ receive và send hay nhảy về 0. Mình dùng wifi hay cắm dây đều vậy. Khi dùng remove desktop hay bị giật và đứng có khi cả 30s. Các bạn cho mình hỏi làm sao để khắc phục được vụ này với ạ? Mình cảm ơn!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Do đg internet thì bạn chả làm gì dc , dạo này thấy các nhà mạng có dấu hiệu bóp băng thông , thường là tối

Loc_Hiroshima

Búa Gỗ
Do đg internet thì bạn chả làm gì dc , dạo này thấy các nhà mạng có dấu hiệu bóp băng thông , thường là tối
E mang ra 1 quán cf gần nhà thì ko thấy bị. E ở chỗ này ko thay nhà mạng khác đc. Reset moderm các kiểu mà ko đc. Bị cả ban ngày nữa bác. Công việc cần mà cứ giật lag nên nhiều khi cũng bực :(

meebo

Rìu Vàng Đôi
Chà coi bộ ở đó không thích hợp cho bạn rồi.
Tôi thấy có giải pháp này sẽ phù hợp hơn: Bạn mua một thiết bị phát 4G như là Router wifi 3G-4G có hổ trợ mấy cổng LAN để cắm dây và sử dụng Sim nhà mạng VN để đi internet. Giá tầm 1tr4-1tr5 tùy loại, Sim thì có loại sim Vinaphone 4G có 4Gb theo ngày dùng được 1 năm giá 900k, hoặc sim Viettel cũng có gói tương tự nhưng mình không biết giá. Mình tham khảo ở wifi.com.vn hồi xưa khi mới đi làm mình hay dùng kiểu này để ở nhà lướt internet hay game chỉ khác là hồi đó dùng usb 3G còn loại sim thì như mình đã nêu.
Vậy khỏi xài thuê bao internet chập chờn nữa. Thích hợp cá nhân, Router wifi 4G cũng như router thường nhưng có chức năng và chổ gắn sim, nạp tiền bằng mã hoặc chổ để nhập *101# kiểm tiền.