Hướng dẫn và Thảo luận - Internet Download Manager - Nơi để thảo luận và chia sẻ cái gì mà ai cũng biết | Page 13 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Internet Download Manager - Nơi để thảo luận và chia sẻ cái gì mà ai cũng biết

Lang Thang

Rìu Chiến
@Hoang Duch2 | Hôm qua khi bạn @Lang Thang nói vậy (gặp tối cúp điện). Cháu nằm suy nghĩ mãi (vì cái vụ TK này trước cũng có 1 số bạn có nhắc đến) nằm tí ngủ mất {nosebleed}
Sáng thức dậy là bay lên PC ngồi thay đổi phân quyền từ admin sang everyone trong dòng lệnh. Rồi test trên máy ảo kết quả là cả 2 điều thành công ko bị gì hết
Sẵn đó lên báo cho bạn @Lang Thang biết thì ai ngờ đâu bạn ấy vẫn DÍNH CHẤU vụ này. Sau khi bạn ấy nói rõ là có kết nối mây với TK thì cháu đã nhận thấy rằng TK Local của WIN vẫn là nhất {rofl}
Em dùng TK mây của MS và không phân quyền admin chỉ để quản lý trẻ em thôi. Đỡ phải cài phần mềm khác.

Bác xem học sinh thời nay ôn thi ?

Sửa lần cuối:

Vu Hao

Rìu Vàng
Chào bác @ Hamano Kaito, mấy hôm rồi cháu có lang thang tìm bí kíp thì thấy có phương pháp kích hoạt idm bằng mã hex của bác @ Tiến Linh. Cháu có tải file fix idm 6.38 về thử dùng thì thấy file hoạt động rất ổn (không báo Fake hay nhả key). Tuy nhiên khi so sánh 2 mã hex giữa tuyệt kỹ của bác và của @ Tiến Linh thì thật ngạc nhiên. chúng giống nhau như đúc chỉ khác ở 32 điểm, chỉ xin đưa ra một số chỗ:

@ Hamano Kaito@ Tiến Linh
00000140D2 80 533A 68 53
00022F8055C3
0003F31068 DC 14 00 006A 00 90 90 90
00048710B8 03 00 00 00B8 00 00 00 00
0006228083 7D DC 00 0F 84 84 6A 00 E8 E2 5783 65 DC 00 0F 84 84 EB F4 E8 E2 57
000645B068 D4 14 00 006A 00 90 90 90
0006815018 00 83 C4 08 8518 00 83 C4 08 33
Cháu thiết nghĩ phải chăng 2 tuyệt kỹ này có chung một nguồn gốc? Không biết suy nghĩ đó có đúng không? Bác có thể giải thích giúp cháu không? Cháu cám ơn nhiều.

Hamano Kaito

Moderator
@Vu Hao | Cra-ck là một hình thức thay đổi tệp đi, sau cho phần mềm chạy theo ý muốn. Tệp đã được thay thế byte (hoặc chỉnh sửa) Hex nó sẽ ko trùng với file gốc
Patch cũng y chang như cra-ck
Hack là một hình thức gian lận. Nó có nhiều khía cạnh, thường hack hay dùng cho các kết nối mạng, website,.....Nhưng khi áp dụng vào phần mềm thì hack này nó ko thay thế các byte (hoặc chỉnh sửa). Cho nên file đã cài và file gốc điều giống nhau
-----
Bạn dùng của mình rồi đi so với 1 bản đã patch (cra-ck) thì làm sao được. Cách của mình chỉ gian lận trong kích hoạt key giả mạo thôi. File ko chỉnh sửa gì hết, bạn thử down trên trang chủ cài ở máy khác rồi so sánh hex sẽ biết rõ
Còn nếu Hex nó thay đổi tức là file đó đã được chỉnh sửa lại rồi tức là bị cra-ck rồi đấy.
-------
Kết câu: Cách của mình chỉ chính xác nếu so sánh 2 file mà ko có gì để thấy mới gọi là giông của mình !

Vu Hao

Rìu Vàng
@Vu Hao | Cra-ck là một hình thức thay đổi tệp đi, sau cho phần mềm chạy theo ý muốn. Tệp đã được thay thế byte (hoặc chỉnh sửa) Hex nó sẽ ko trùng với file gốc
Patch cũng y chang như cra-ck
Hack là một hình thức gian lận. Nó có nhiều khía cạnh, thường hack hay dùng cho các kết nối mạng, website,.....Nhưng khi áp dụng vào phần mềm thì hack này nó ko thay thế các byte (hoặc chỉnh sửa). Cho nên file đã cài và file gốc điều giống nhau
-----
Bạn dùng của mình rồi đi so với 1 bản đã patch (cra-ck) thì làm sao được. Cách của mình chỉ gian lận trong kích hoạt key giả mạo thôi. File ko chỉnh sửa gì hết, bạn thử down trên trang chủ cài ở máy khác rồi so sánh hex sẽ biết rõ
Còn nếu Hex nó thay đổi tức là file đó đã được chỉnh sửa lại rồi tức là bị cra-ck rồi đấy.
-------
Kết câu: Cách của mình chỉ chính xác nếu so sánh 2 file mà ko có gì để thấy mới gọi là giông của mình !
@Hamano Kaito | Cháu đã hiểu. Cám ơn bác đã giải thích cặn kẽ. :)

Streetdancer

Gà con
Mình đang dùng IDM 6.38 build 1, thỉnh thoảng bị báo "The main IDM executive file is damaged". Mình đã đọc tất cả các bài trong 13 trang của thread này và cảm thấy cách của bác Hamano Kaito là rất đặc biệt và ổn định. Mặc dù rất thích nhưng chưa đủ điều kiện nên đứng ngoài cửa lớp nhìn trộm mọi người trong vùng kín thảo luận thôi đã. Mong topic này luôn được bác Hamano dẫn dắt để phát triển ngày càng vững mạnh.

Hamano Kaito

Moderator
@Hamano Kaito ! Bạn có thể cho tôi vào box của bạn không vậy?

Kính cẩn mời bạn vào vùng "KÍNH" của mình ! {bye}
Ôi nhộn nhịp quá, "KÍNH" ngày càn đông và vui ! {dribble}

1234560987

Rìu Vàng
Mình đang dùng IDM 6.38 build 1, thỉnh thoảng bị báo "The main IDM executive file is damaged". Mình đã đọc tất cả các bài trong 13 trang của thread này và cảm thấy cách của bác Hamano Kaito là rất đặc biệt và ổn định. Mặc dù rất thích nhưng chưa đủ điều kiện nên đứng ngoài cửa lớp nhìn trộm mọi người trong vùng kín thảo luận thôi đã. Mong topic này luôn được bác Hamano dẫn dắt để phát triển ngày càng vững mạnh.
IDM của mình cũng bị lỗi giống bạn này :(

1234560987

Rìu Vàng
Vậy à ! Chán thế !? Chắc bạn xài Fix dỏm đó :p
-----
Mời bạn vào Vùng Kính của mình và ngộ đạo cùng mình + A/C/E trong đó luôn {band}
Bạn ơi máy của mình k truy cập đc trang chủ của IDM, dùng chrome với firefox thì báo lỗi kết nối còn dùng edge thì nó tự động chuyển sang trang thuvienvatly .com

Hamano Kaito

Moderator
Bạn ơi máy của mình k truy cập đc trang chủ của IDM, dùng chrome với firefox thì báo lỗi kết nối còn dùng edge thì nó tự động chuyển sang trang thuvienvatly .com

Xin lỗi bạn. Mình ko hỗ trợ fix lỗi đó, fix của mình chả đá động gì đến mấy cái đó hết bạn à
Bạn trước đó dùng fix nào thì nhờ người tạo fix đó trợ giúp nha ! Sorry My Friend {tongue}

bogao200

Gà con
Xin lỗi bạn. Mình ko hỗ trợ fix lỗi đó, fix của mình chả đá động gì đến mấy cái đó hết bạn à
Bạn trước đó dùng fix nào thì nhờ người tạo fix đó trợ giúp nha ! Sorry My Friend {tongue}

Bác ơi mời em vào vùng kính học hỏi với, IDM nó lỗi file damage em vọc sao nó đá key về luôn rồi :v

Hamano Kaito

Moderator
Bác ơi mời em vào vùng kính học hỏi với, IDM nó lỗi file damage em vọc sao nó đá key về luôn rồi :v

Đối với nick gà con thì chỉ những nick tạo từ năm dưới 2018 -> đầu 2019 mình mới đặt cách cho vào Inbox
Còn nick mới tạo thì bạn tự đạt thành tích rồi sau đó mình mới cho vào. Xin lỗi bạn !

giahuyck

Rìu Sắt
Bác Hamano Kaito có thể cho e xin 1 vé vào vùng kín để học hỏi với được ko. {beauty}

Nhân đây cho mình hỏi các bác dạo này có gặp trường hợp giống vậy ko ta. Hình như dạo này IDM CC nó ko lấy URL clip từ 1 số host thì phải. Mặc dù thấy vẫn hiển thị dung lượng của clip từ IDM CC nhưng mà khi get clip để down thì ko lấy được URL như hình dưới của em.

hic IDM 6.38 thay cách check key rồi, chả cần kết nối internet vẫn biết key fake hay real. Mấy trò block domain hay tắt update đều ko sài được nữa T_T
Mã:
 reg add "HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager" /v "LstCheck" /t REG_SZ /d "02/20/1999" /f
p/s: đã rình địa chỉ ip check key bằng windows firewall control nhưng ko ăn thua {cry}