Hướng dẫn và Thảo luận - Internet Download Manager - Nơi để thảo luận và chia sẻ cái gì mà ai cũng biết | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Internet Download Manager - Nơi để thảo luận và chia sẻ cái gì mà ai cũng biết

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2 & @Lang Thang | Theo như nhưng những gì mình (cháu) đoán thì bạn (bác) hãy làm như sau.
1/ Khi tạo tài khoản giới hạn Users thì lúc trước khi add fix hãy cho nó vào nhóm Admin trước.
2/ Sau khi Cho vào nhóm Admin thì chạy fix.
3/ Sau khi fix xong thì xóa nhóm Admin đó đi, chỉ để mỗi nhóm người dùng là được.

P/s: Chỉ có cách đó mới làm được thôi, chứ dùng TK Admin add vào lệnh ko được đâu ! Vì mình (cháu) làm biếng test lắm. {tongue}

Cảm ơn cháu rất nhiều, bác đã làm theo hướng dẫn, giờ máy bác có tới 4 acc full cho IDM, bác gửi lại đây một số hình ảnh để các bạn khác tham khảo nhé:

Hình sau khi tạo acc TEST1 thành công:

IDM 2020-07-07_083638.png

Nó phải là Administrator như hình thì mới thành công:

IDM-4  2020-07-07_083638.png

Bắt đầu làm thêm acc TEST2, làm theo thứ tự nhe các bạn:

Right-click từ Users bên list trái, ta có giao diện bên phải như hình, điền tông tin của bạn vào và lưu ý số 4, tôi thì chọn như vậy, click Create:

IDM-5  2020-07-07_083638.png

Tiếp tục, nó sẽ ra giao diện dưới, click Close:

IDM-6  2020-07-07_083638.png

Right-click on TEST2, chọn Member Of

IDM-7  2020-07-07_083638.png

Next, click Add:

IDM-8  2020-07-07_083638.png

Next:

IDM-9  2020-07-07_083638.png

Find now:

IDM-10  2020-07-07_083638.png

Ta có hình dưới này, click OK:

IDM-11  2020-07-07_083638.png

Kết quả đây, click 1 và 2 là xong:

IDM-12  2020-07-07_083638.png

Check lại từ User Account tôi có hình này:

Sau khi cài IDM của @Hamano Kaito tôi có kết quả sau, tôi vẫn để y nguyên Groups vì máy chỉ có mình tôi sử dụng.

Thân chúc tất cả các bạn thao tác thành công nhé.

Hamano Kaito

Moderator
@Hoang Duch2 | Trong các tài khoản người dùng sẵn có nó có tới 2 loại TK admin, đó là TK admin đơn và TK admin đôi (đôi ở đây là 1 nhóm admin, nhóm này có quyền hành cao nhất trong danh sách admin. Tiếp đến sẽ là System cũng khá cao và cuối cùng là tài khoản trustxxx của Windows | tài khoản trustxx này chỉ có Windows System mới được dùng nên ko cần quan tâm lắm)

Xem hình bên dưới các bạn sẽ rõ

Lang Thang

Rìu Chiến
Cảm ơn cháu rất nhiều, bác đã làm theo hướng dẫn, giờ máy bác có tới 4 acc full cho IDM, bác gửi lại đây một số hình ảnh để các bạn khác tham khảo nhé:

Hình sau khi tạo acc TEST1 thành công:

Xem phần đính kèm 15246

Nó phải là Administrator như hình thì mới thành công:

Xem phần đính kèm 15249

Bắt đầu làm thêm acc TEST2, làm theo thứ tự nhe các bạn:

Right-click từ Users bên list trái, ta có giao diện bên phải như hình, điền tông tin của bạn vào và lưu ý số 4, tôi thì chọn như vậy, click Create:

Xem phần đính kèm 15250

Tiếp tục, nó sẽ ra giao diện dưới, click Close:

Xem phần đính kèm 15251

Right-click on TEST2, chọn Member Of

Xem phần đính kèm 15252

Next, click Add:

Xem phần đính kèm 15253

Next:

Xem phần đính kèm 15254

Find now:

Xem phần đính kèm 15255

Ta có hình dưới này, click OK:

Xem phần đính kèm 15256

Kết quả đây, click 1 và 2 là xong:

Xem phần đính kèm 15257

Check lại từ User Account tôi có hình này:

Sau khi cài IDM của @Hamano Kaito tôi có kết quả sau, tôi vẫn để y nguyên Groups vì máy chỉ có mình tôi sử dụng.

Thân chúc tất cả các bạn thao tác thành công nhé.
Cháu làm thử như sau:
- Cho 3 acc kia về Administrator, khởi động lại Win10. Vào acc của cháu (Administrator ban đầu) dùng CMD đăng ký mới. Acc cháu ok, vào các acc còn lại : "Giả mạo". Cháu dùng CMD đăng ký lại (cho từng acc). Khởi động lại Win => Tất cả acc đều ok.
- Khởi động lại Win, cho 3 acc về acc thường (như ban đầu); Khởi động lại Win vào lại 3 acc kia.... Kết quả 3 acc này: "Giả mạo".

Lang Thang

Rìu Chiến
@Lang Thang | Sao mình test trên máy ảo đâu có bị trả về đâu ta ???
Mình có làm Video test trên máy ảo Win 8.1 với tài khoản là Guest + Admin (Admin loại bỏ sau khi apply fix)

Video đang xử lý nên sẽ ko xem được liền.

Có thể là do tất cả các acc của em là acc trực tuyến, acc thật, tự động bộ (có acc outlook Microsoft).
PS: Cách tạo acc của em khác của bác. Ngay từ khi cài Win 10 (từ phiên bản 1709_ hình như thế đối với laptop đang nói đến) khi đăng nhập lần đầu sau khi cài Win em đã chọn tự đồng bộ..... Kết quả là nó tự tạo các acc kia, khi các acc kia khi đăng nhập lần đầu đề phải nhập pass Outlook (Do em đã dùng quản lý gia đình từ W7, Win 8.....) tất các acc kia thiết lập Win giống như máy mới. Ngay đến Ofiice 2019 thì acc của em và 02 acc trẻ em có Avatar thôi, riêng acc người lớn kia thì chịu (???!!!). Một số phần mêm khác như: NordVPN... khi vào các acc kia cũng phải đăng kí lại. Trong khi đó Win, KIS, iMindMap,Adobe Acrobat DC... thì chả phải làm gì?

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có thể là do tất cả các acc của em là acc trực tuyến, acc thật, tự động bộ (có acc outlook Microsoft).
PS: Cách tạo acc của em khác của bác. Ngay từ khi cài Win 10 (từ phiên bản 1709_ hình như thế đối với laptop đang nói đến) khi đăng nhập lần đầu sau khi cài Win em đã chọn tự đồng bộ..... Kết quả là nó tự tạo các acc kia, khi các acc kia khi đăng nhập lần đầu đề phải nhập pass Outlook (Do em đã dùng quản lý gia đình từ W7, Win 8.....) tất các acc kia thiết lập Win giống như máy mới. Ngay đến Ofiice 2019 thì acc của em và 02 acc trẻ em có Avatar thôi, riêng acc người lớn kia thì chịu (???!!!). Một số phần mêm khác như: NordVPN... khi vào các acc kia cũng phải đăng kí lại. Trong khi đó Win, KIS, iMindMap,Adobe Acrobat DC... thì chả phải làm gì?

Bên bác thì khi tạo bản Win bác không dùng ACC MS, mà luôn dùng Local acc, lúc đầu bác cũng tạo thêm users nhưng không có cho vào Group Admin thì mỗi lần làm nó đều yêu cầu password. Hôm qua làm lại với cách cho vào group Admin thì không có việc đó nữa cháu. Hình ảnh thao tác của bác đã chia sẻ hết như cmt trên đó và bác cũng chưa có loại bỏ group Admin cho hai users mới tạo, nên cũng không biết là nó có bị kết quả giống như cháu hay không? Bác cũng không có dùng acc outlook MS như bên cháu luôn.

Lang Thang

Rìu Chiến
Bên bác thì khi tạo bản Win bác không dùng ACC MS, mà luôn dùng Local acc, lúc đầu bác cũng tạo thêm users nhưng không có cho vào Group Admin thì mỗi lần làm nó đều yêu cầu password. Hôm qua làm lại với cách cho vào group Admin thì không có việc đó nữa cháu. Hình ảnh thao tác của bác đã chia sẻ hết như cmt trên đó và bác cũng chưa có loại bỏ group Admin cho hai users mới tạo, nên cũng không biết là nó có bị kết quả giống như cháu hay không? Bác cũng không có dùng acc outlook MS như bên cháu luôn.
Cháu (em) rất cảm ơn bác @Hoang Duch2, @Hamano Kaito cũng như các bác, các cô, các anh, các chị và bè bạn... trên diễn đàn này đã giúp cháu (em, mình) học dc rất nhiều, rất nhiều... Tuy nhiên cháu không thể đi đến tận cùng... Thật ra cháu cũng tìm hiểu theo đam mê thôi, công việc của cháu bây giờ cũng như trong giải trí cháu cũng ít dùng IDM_ Ngày xưa khi còn dùng cáp đồng với đường truyền1,5MB hay không dây tính bằng 256KB thì IDM là cứu cánh. IDM với cháu vẫn còn nhiều kỉ niệm một thời???

Hamano Kaito

Moderator
@Lang Thang | Fix mình tạo ra thì phải có trách nhiệm với nó chứ bạn. Làm ko được là do mình chưa đủ trình cao thủ rồi
Mà theo mình đoán thì tài khoản cục bộ sẽ được, còn TK online ko biết được. Mình xài TK mic chỉ có 1 thôi, chủ yếu là lấy cái ứng dụng với game free | hehehe {sexy_girl}

Lang Thang

Rìu Chiến
Cháu rất khâm phục tính cẩn thận, tỉ mỉ, ... đam mê tìm hiểu của những người như bác; đặc biệt là bảo mật thông tin các nhân cho bản thân cũng như mọi người. Cháu còn trẻ nhưng... chỉ cần gõ số điện thoại (hay họ tên đầy đủ của cháu) trên google là sẽ biết được cháu là ai: số BHXH, CMND, mã số thuế, địa chỉ cơ quan, địa chỉ nhà riêng..... Lý do có thể là do Sếp cũ của cháu đưa thông tin cá nhân của nhân viên công khai trên Web của cơ quan, do cơ quan thuế, cơ quan viễn thông khi đăng ký sim điện thoại,.....Phải nói là Google tài thật. ???

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu rất khâm phục tính cẩn thận, tỉ mỉ, ... đam mê tìm hiểu của những người như bác; đặc biệt là bảo mật thông tin các nhân cho bản thân cũng như mọi người. Cháu còn trẻ nhưng... chỉ cần gõ số điện thoại (hay họ tên đầy đủ của cháu) trên google là sẽ biết được cháu là ai: số BHXH, CMND, mã số thuế, địa chỉ cơ quan, địa chỉ nhà riêng..... Lý do có thể là do Sếp cũ của cháu đưa thông tin cá nhân của nhân viên công khai trên Web của cơ quan, do cơ quan thuế, cơ quan viễn thông khi đăng ký sim điện thoại,.....Phải nói là Google tài thật. ???

Cháu thân mến, thật sự là khi bác xem hướng dẫn của một ai đó mà không làm theo được thì tâm trạng của mình ra sao, người khác cũng giống vậy, nên bác cố làm cho có chi tiết một chút để ai cũng làm được và có niềm vui. Về thông tin cá nhân mà cháu nói như thế thì nguy hiểm quá, bên đây họ mà biết được như thế thì họ làm những chuyện tày trời, mình sẽ bị rắc rối rất nhiều đó cháu.

Hamano Kaito

Moderator
@Hoang Duch2 | Hôm qua khi bạn @Lang Thang nói vậy (gặp tối cúp điện). Cháu nằm suy nghĩ mãi (vì cái vụ TK này trước cũng có 1 số bạn có nhắc đến) nằm tí ngủ mất {nosebleed}
Sáng thức dậy là bay lên PC ngồi thay đổi phân quyền từ admin sang everyone trong dòng lệnh. Rồi test trên máy ảo kết quả là cả 2 điều thành công ko bị gì hết
Sẵn đó lên báo cho bạn @Lang Thang biết thì ai ngờ đâu bạn ấy vẫn DÍNH CHẤU vụ này. Sau khi bạn ấy nói rõ là có kết nối mây với TK thì cháu đã nhận thấy rằng TK Local của WIN vẫn là nhất {rofl}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2 | Hôm qua khi bạn @Lang Thang nói vậy (gặp tối cúp điện). Cháu nằm suy nghĩ mãi (vì cái vụ TK này trước cũng có 1 số bạn có nhắc đến) nằm tí ngủ mất {nosebleed}
Sáng thức dậy là bay lên PC ngồi thay đổi phân quyền từ admin sang everyone trong dòng lệnh. Rồi test trên máy ảo kết quả là cả 2 điều thành công ko bị gì hết
Sẵn đó lên báo cho bạn @Lang Thang biết thì ai ngờ đâu bạn ấy vẫn DÍNH CHẤU vụ này. Sau khi bạn ấy nói rõ là có kết nối mây với TK thì cháu đã nhận thấy rằng TK Local của WIN vẫn là nhất {rofl}

Khi nãy bác cũng phải restart máy lại 2,3 lần cho chắc ăn rồi mới up hình lên đó cháu, không cho TEST1, TEST2 vào admin groups cũng hơi bất tiện ở chổ mở cái khác thì bị đòi password của Admin

Gửi lại cái hình thao tác remove:

Right-click on TEST1, chọn Properties:

Sau khi chọn Remove ở trên có hình dưới, chọn Apply và OK:

Sửa lần cuối: