Công cụ Internet - Internet Download Manager (IDM) 6.38 build 2 Full - Công cụ quản lý và tăng tốc độ download - VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Công cụ Internet Internet Download Manager (IDM) 6.38 build 2 Full - Công cụ quản lý và tăng tốc độ download

Hamano Kaito

Moderator
Domain thì mình biết mà, nhưng bản thân mình thấy cần chặn domain thì dùng file host dễ hơn tường lửa chứ.
Quan trọng là làm sao biết IDM dùng bao nhiêu cái domain để mà chặn. Nếu chặn 169.55.40.5 (internetdownloadmanager.com) rồi nó dùng IP khác thì cũng trớt quớt thôi. Hổng lẽ phải dịch ngược mã nguồn IDM ra coi thử nó gọi IP nào?
Túm lại là chờ bác chủ topic cập nhật bản mới thôi. Cơ bản là hiện tại bản 6.37 b14 repack của bác ấy xài khá ngon, chưa thấy lỗi gì.
File Hosts ko thể chặn IDM được. Cũng như Firewall Windows cũng ko thể chặn IDM theo cách bình thường được (nhưng vẫn có cách chặn được)
Danh sách domain và IP mà bạn muốn đây
Mã:
169.55.0.224 [www.internetdownloadmanager.com]
169.55.0.227 [secure.internetdownloadmanager.com]
185.80.221.19 [mirror5.internetdownloadmanager.com]
185.80.221.18 [test.internetdownloadmanager.com]
174.127.73.85 [mirror3.internetdownloadmanager.com]
169.55.40.5 [registeridm.com]
Bạn nói dịch ngược để thấy nó gọi IP nào thì bạn hơi cao tay đấy. {rofl}{rofl}

@sec0

Rìu Chiến Vàng
Mình không ham mấy cái đó.
Mình đang để dành tiền, khi nào đủ sẽ mua bản quyền trọn đời cho IDM, khỏi lo nữa.
Cùng lắm thì xài Eagle Get thôi.
Nói về mua bản quyền thì tôi ko bàn đến nữa , do bạn có cmt thắc với chủ đề tài nên tôi mới reply .
Chứ nói về thuốc an toàn và tốt thì rum này có đến mấy cái topic
Tôi đang dùng cái tool của Bambang đây , có build mới thì update thoải mái mà ko bi báo gì hết , tính năng thì ko thiếu bất cứ thứ gì

2020-07-31_191337-jpg.16320

Tehole

Búa Gỗ
Dùng tường lửa cô lập với domain? Ý bạn là chỉnh file Host không cho vào trang IDM hả?
Mình vẫn dùng security trong properties để khóa tệp host như VN-Z đã bày trước đây và cả Connection Security Rules, Inbound Rules và Outbound Rules trong Windows Defender Firewall with Advanced Security để chặn domain/private/public.

@sec0

Rìu Chiến Vàng
Mình vẫn dùng security trong properties để khóa tệp host như VN-Z đã bày trước đây và cả Connection Security Rules, Inbound Rules và Outbound Rules trong Windows Defender Firewall with Advanced Security để chặn domain/private/public.
Bạn biết thì dễ chứ ko rành như tôi có mà ngóng dài cổ thôi . Do IDM có nhiều cách trói ai biết trói theo gà thì trói gà , ai biết trói trâu thì theo cách trói trâu :D . Miễn là trói được nó là OK thôi :D

Tehole

Búa Gỗ
File Hosts ko thể chặn IDM được. Cũng như Firewall Windows cũng ko thể chặn IDM theo cách bình thường được (nhưng vẫn có cách chặn được)
Mã:
Mình thấy có người bày như thế này:
127.0.0.1 tonec.com
#127.0.0.1 tonec.com
127.0.0.1 https://www.tonec.com
#127.0.0.1 https://www.tonec.com
#127.0.0.1 registeridm.com
#127.0.0.1 https://www.registeridm.com
#127.0.0.1 secure.registeridm.com
127.0.0.1 internetdownloadmanager.com
#127.0.0.1 https://www.internetdownloadmanager.com
#127.0.0.1 secure.internetdownloadmanager.com
#127.0.0.1 mirror.internetdownloadmanager.com
#127.0.0.1 mirror2.internetdownloadmanager.com
#127.0.0.1 mirror3.internetdownloadmanager.com

Hamano Kaito

Moderator
@Tehole | Tường lửa ko thể chặn được IDM đâu bạn. Bạn thử cài mới IDM ko patch, fix gì hết rồi chặn IP với Firewall sau đó DK đại 1 key thử xem thế nào
----
Danh sách hosts mà bạn đưa sự thật mất lòng | Danh sách hosts đó là danh sách "Tào Lao" mà mình từng biết
Hosts ko thể chấp nhận thêm tiền tố http, nó chỉ chấp nhận domain VD: abc.com nếu domain đó có www.abc.com thì nó tự hiểu là abc.com luôn
Thêm dấu # ở đầu tức là loại bỏ ko chặn domain đó
----
Ai bày cho bạn cách chặn file hosts bá đạo đó vậy ! {rofl}{rofl}

Mã:
Nói thế thôi, chứ mình đâu rảnh mà mò đống lệnh nhảy của nó đâu. :))

Nói về mua bản quyền thì tôi ko bàn đến nữa , do bạn có cmt thắc với chủ đề tài nên tôi mới reply .
Tôi đang dùng cái tool của Bambang đây , có build mới thì update thoải mái mà ko bi báo gì hết , tính năng thì ko thiếu bất cứ thứ gì

Xem phần đính kèm 16320
Do mình cũng có làm phần mềm, cũng biết để làm được cái phần mềm tốt thế nó vất vả thế nào.
Chủ trương của mình là chỉ dùng 'thuốc' trong trường hợp bất đắc dĩ, không có phương án thay thế nào khác thôi.

Tehole

Búa Gỗ
@Tehole | Tường lửa ko thể chặn được IDM đâu bạn. Bạn thử cài mới IDM ko patch, fix gì hết rồi chặn IP với Firewall sau đó DK đại 1 key thử xem thế nào
----
Danh sách hosts mà bạn đưa sự thật mất lòng | Danh sách hosts đó là danh sách "Tào Lao" mà mình từng biết
Hosts ko thể chấp nhận thêm tiền tố http, nó chỉ chấp nhận domain VD: abc.com nếu domain đó có www.abc.com thì nó tự hiểu là abc.com luôn
Thêm dấu # ở đầu tức là loại bỏ ko chặn domain đó
----
Ai bày cho bạn cách chặn file hosts bá đạo đó vậy ! {rofl}{rofl}
Cám ơn bạn đã chỉ giáo. Bản thân không rành lắm.
Thêm dấu # cũng trên VNZ đó, lâu rồi mình không thể nhớ được.
Không biết sao mình chỉ cài 1 lần và sau đó không bị fake.
Thấy lamsonquaikhach nên mình chia sẻ thử với riêng bạn ấy thôi;
nào dè được bậc cao minh góp ý. Cám ơn nhé.
Mình kèm theo đây là tập tin sao chép từ diễn đàn VNZ.

philongphongvan

Rìu Vàng

Xem phần đính kèm 16320
Bác ơi bác cho cháu cái link của Bambang bác đang dùng với, cháu cảm ơn bác nhiều ạ 😊

philongphongvan

Rìu Vàng
toi phải dùng cole reply va2 like vì topic này của bạn khác
No quote
Dạ cháu cảm ơn bác nhiều ạ, trước cháu vẫn dùng IDM Toolkit của ptk911 và chưa bị báo fake bao giờ, nay cháu thấy bác dùng Tool của Bambang cũng chưa bị fake luôn nên cháu xin bác link tải về dùng thử coi sao, cháu đã chạy tool và retet rồi active như trong hướng dẫn, tool chạy ok lắm bác hjhj, cháu cảm ơn bác nhiều ạ
{EMO_038}

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng
Dạ cháu cảm ơn bác nhiều ạ, trước cháu vẫn dùng IDM Toolkit của ptk911 và chưa bị báo fake bao giờ, nay cháu thấy bác dùng Tool của Bambang cũng chưa bị fake luôn nên cháu xin bác link tải về dùng thử coi sao, cháu đã chạy tool và retet rồi active như trong hướng dẫn, tool chạy ok lắm bác hjhj, cháu cảm ơn bác nhiều ạ
{EMO_038}
thông tin cái key đúng là tool Bambang , nếu IDM có build mới cứ update thoải mái

philongphongvan

Rìu Vàng
thông tin cái key đúng là tool Bambang , nếu IDM có build mới cứ update thoải mái
Dạ vâng bác, cháu coi thấy cái key giống y của bác luôn, trước cháu dùng IDM Toolkit của ptk911 thì khi có thông báo build mới cháu vào trang chủ tải về không thì cho tải trực tiếp từ IDM Toolkit luôn, nhưng khi cài xong thì mất kích hoạt và lại phải active lại từ IDM Toolkit tiếp, dùng vẫn bình thường không thấy báo fake, còn cái ToolBambang này của bác nghe bác nói có build mới cứ update thoải mái mà không phải active lại nữa là ok rồi bác hjhj :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng
Dạ vâng bác, cháu coi thấy cái key giống y của bác luôn, trước cháu dùng IDM Toolkit của ptk911 thì khi có thông báo build mới cháu vào trang chủ tải về không thì cho tải trực tiếp từ IDM Toolkit luôn, nhưng khi cài xong thì mất kích hoạt và lại phải active lại từ IDM Toolkit tiếp, dùng vẫn bình thường không thấy báo fake, còn cái ToolBambang này của bác nghe bác nói có build mới cứ update thoải mái mà không phải active lại nữa là ok rồi bác hjhj :D
Có build mới rồi đó bạn check update xem sao

2020-08-02_080517-jpg.16376