Hỏi/ Thắc mắc - IDM thi thoảng bị lỗi "An error occurred during download" | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc IDM thi thoảng bị lỗi "An error occurred during download"

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Chào các bác,
Em cài IDM tải video youtube bình thường, 1 số file bình thường, còn 1 số file thì bị lỗi "An error occurred during download. Please try again".
Hết, không hiện thêm dòng nào mô tả lỗi chi tiết nữa.
Em thử Resume mà không được, vẫn vậy. Nếu muốn down file đó phải bấm ALT để down bằng trình duyệt Brave.
Em dùng IDM bản 6.35, bản sửa code hex của 1 bác trên vn-z hướng dẫn.
Nhờ bác nào biết chỉ giúp em cách fix lỗi error trên. Em cảm ơn

Hamano Kaito

Moderator
@vinhtruyen92 | Mình đã tải thử ko bị lỗi gì hết bạn ơi. Bạn dùng IDM buid như bên trên hả bạn ?
IDM hiện tại có bản 6.38 rồi. Bạn có muốn dùng bản mới nhất ko ?
---
Nếu bạn cần IDM bản mới nhất mà ko cr-ack gì hết | Sạch sẽ 100% thì vào topic bên dưới
https://vn-z.vn/threads/internet-do...-chia-se-cai-gi-ma-ai-cung-biet.20538/page-17 <== PM là muốn vào thì mình sẽ Inbox bạn vào, để bạn tự khám phá về ha-ck IDM

vinhtruyen92

Rìu Vàng
@vinhtruyen92 | Mình đã tải thử ko bị lỗi gì hết bạn ơi. Bạn dùng IDM buid như bên trên hả bạn ?
IDM hiện tại có bản 6.38 rồi. Bạn có muốn dùng bản mới nhất ko ?
---
Nếu bạn cần IDM bản mới nhất mà ko cr-ack gì hết | Sạch sẽ 100% thì vào topic bên dưới
https://vn-z.vn/threads/internet-do...-chia-se-cai-gi-ma-ai-cung-biet.20538/page-17 <== PM là muốn vào thì mình sẽ Inbox bạn vào, để bạn tự khám phá về ha-ck IDM
:D thanks bác. Em vào rồi lại ra vì khá phức tạp hơn. Hiện tại nếu có max Hex như cũ thì em làm đc, với chỉnh hex em thấy an toàn hơn.

Hamano Kaito

Moderator
:D thanks bác. Em vào rồi lại ra vì khá phức tạp hơn. Hiện tại nếu có max Hex như cũ thì em làm đc, với chỉnh hex em thấy an toàn hơn.
Phức tạp do bạn chưa tiếp xúc với nó thôi. Bạn chỉ cần chạy 1 vài lần sau đó ko cần chạy tiếp nữa sau này update online thoải mái
Bản cũ càng về sau nó sẽ mất tương thích với trình duyệt và các giao thức tải. Bạn cứ xài bản cũ thì nó dễ lỗi vậy đấy

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Phức tạp do bạn chưa tiếp xúc với nó thôi. Bạn chỉ cần chạy 1 vài lần sau đó ko cần chạy tiếp nữa sau này update online thoải mái
Bản cũ càng về sau nó sẽ mất tương thích với trình duyệt và các giao thức tải. Bạn cứ xài bản cũ thì nó dễ lỗi vậy đấy
Vang. Em cảm ơn bác đã hỗ trợ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thật ra có những trình tải file khác cũng có thể dùng thay IDM được tải cũng nhanh bắt link cũng tốt , nhưng vì đã quen mặt thuộc bước nhấm mắt cũng ko sợ dụng đầu vô cột . Do vậy mà cứ IDM và IDM

Hamano Kaito

Moderator
Thật ra có những trình tải file khác cũng có thể dùng thay IDM được tải cũng nhanh bắt link cũng tốt , nhưng vì đã quen mặt thuộc bước nhấm mắt cũng ko sợ dụng đầu vô cột . Do vậy mà cứ IDM và IDM
Mình có 1 số nhận xét rồi mấy trình download so với IDM. Mấy soft miễn phí ko bàn tới, vì nó miễn phí rồi chắc chắn sẽ ko bằng IDM được <== dù so sánh kiểu nào thì nó vẫn kém hơn IDM rất nhiều khía cạnh
Với các tools download có tính phí thì mình thấy ADM tạm ổn. Nhưng cho tới các build hiện tại (ngay bây giờ) thì làm nặng khi duyệt web (ko biết các bạn có bị ko chứ mình thì thấy rõ)
Một số tools download có tính phí khác nữa nạc nữa mỡ. Xài rất chán, thua xa IDM 70% luôn chứ đừng nói đến là 50%
Tools download Free mình thấy Tools Tốt Nhất là Download Master của Nga. Nó là tools xịn Free mình từng xài, bắt link rất tốt

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Rất tiếc là DAM trang chủ hầu như ko còn phát triển , nếu mà DAM tiếp tục thì có thể nói là tương đối và nhỉnh hơn về cách nối file ( tốc độ tải thì ko hề thua IDM 1 chút nào ) chỉ mỗi 1 việc là bắt link ko = IDM ở 1 số host .
DAM free cũng ko hề popup như những hảng khác có phí , người dùng muốn nâng cấp trả phí thì nâng còn ko thì free tải cũng mát trời với 10 luồng