Công cụ Internet - IDM 6.32 Build 5 Silent tự động kích hoạt với 1 click | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet IDM 6.32 Build 5 Silent tự động kích hoạt với 1 click

giatung92

Búa Đá

Chào các bạn, như các bạn đã biết phần mềm IDM nó có vai trò như thế nào trong việc tải file dữ liệu lớn rồi. Tuy nhiên vấn đề là lỗi fake serial number cứ rình rập bất cứ lúc nào. Mình cũng bị rất nhiều rồi và hiện có rất nhiều cách để tránh lỗi trên, nhưng mình sử dụng cách này thấy khá hiệu quả nên giới thiệu cho các bạn, đó là IDM Silent.
Hiện tại bản IDM 6.32 build 9 là phiên bản mới nhất, dĩ nhiên các lập trình viên đã tạo bản IDM 6.32 build 9 Silent để chia sẻ cho chúng ta.
Link dowload: https://licklink.net/idmsilent
Setup: Bước 1: Tải về và giải nén nó.
Bước 2: Chạy file "Silent install"
Bước 3: Đổi ngôn ngữ sang english hoặc vietnam bởi vì bản nay được build ra cho ngôn ngữ tiếng nga. Các bạn xem hình phía dưới.
Have fun!

Mình sẽ update khi có phiên bản mới.
Chúc các bạn thành công và nhiều sức khỏe, xin cảm ơn!
Update 06/04/2019 bản 6.32 build 9

Sửa lần cuối:

louiscuong

Búa Gỗ
Bạn ơi, sẵn tiện cho mình hỏi, mình mới cài win 10 thì down bằng IDM sao báo lỗi này hoài, ĐÃ tắt trình virut rồi (Window Defender) vẫn bị như vậy. Bạn biết cách khăc phục k, chỉ mình với. Cám ơn bạn!

Attachments

119 KB · Lượt xem: 47

malemkhoang

Rìu Chiến
Bạn ơi, sẵn tiện cho mình hỏi, mình mới cài win 10 thì down bằng IDM sao báo lỗi này hoài, ĐÃ tắt trình virut rồi (Window Defender) vẫn bị như vậy. Bạn biết cách khăc phục k, chỉ mình với. Cám ơn bạn!
==========

Tại vì dùng bổn cũ hay sao đó...
Nữa thì chép từng chữ trong cái hình thông báo lên GG dịch ra là biết.
Cái thùng chứa nó đầy rồi.

giatung92

Búa Đá
Nó cảnh báo (idm đã nhận được lỗi "truy cập bị từ chối" trong khi lắp ráp phần tệp. Điều này có thể xảy ra do tệp được mở bởi một ứng dụng khác như phần mềm chống vi-rút hoặc bạn đã cố gắng tự mở. Để lắp ráp tệp này, bạn sẽ cần khởi động lại máy tính của mình, chọn tệp trong IDM và nhấn vào nút tiếp tục). Bạn thử tắt đi và khởi động lại máy, sau đó resume lại xem được không ạ. Như trên hình là bản 6.30, bạn hãy up lên bản 6.32 đi ạ.

giatung92

Búa Đá

Hamano Kaito

Moderator
Trong các Cr@ck của IDM thì mình thích nhất Cr@ck của TheBig vì test không có virus, bản cr@ck không bị lỗi, không tự động cập nhật lo mất bản quyền.

Link nguồn: https://www.nsaneforums.com/topic/3...r-632-build-3/?do=findComment&comment=1407678
Link download của TheBig: https://mega.nz/#!5IdGkCDb!bTHQZTnpY0Unv9CiwRaz5h-in36OCaJBWc7uREFbM1g
Xem phần đính kèm 943

Theo mình biết thì sếp này chỉ repack lại từ fix của người khác thôi.
Nhiều lúc repack từ sếp này khá tệ so với 1 vài repack từ Nga khác.

msnori

Rìu Sắt
Theo mình biết thì sếp này chỉ repack lại từ fix của người khác thôi.
Nhiều lúc repack từ sếp này khá tệ so với 1 vài repack từ Nga khác.
Mình không rõ vấn đề này lắm, chỉ thấy dùng nhiều bản rồi thấy ổn định và không có virus nên giới thiệu tới anh em :D

louiscuong

Búa Gỗ
Nó cảnh báo (idm đã nhận được lỗi "truy cập bị từ chối" trong khi lắp ráp phần tệp. Điều này có thể xảy ra do tệp được mở bởi một ứng dụng khác như phần mềm chống vi-rút hoặc bạn đã cố gắng tự mở. Để lắp ráp tệp này, bạn sẽ cần khởi động lại máy tính của mình, chọn tệp trong IDM và nhấn vào nút tiếp tục). Bạn thử tắt đi và khởi động lại máy, sau đó resume lại xem được không ạ. Như trên hình là bản 6.30, bạn hãy up lên bản 6.32 đi ạ.
Đã làm các kiểu rồi bạn ơi. Thậm chí vào Group Policy tắt luôn cũng vậy hà. Thậm chí một số file không cho mình can thiệp gì cả luôn