Hỏi/ Thắc mắc - i7-6820HQ 4 nhân 8 luồng nhưng hiện chỉ nhận 4 nhân 4 luồng cần trợ giúp ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc i7-6820HQ 4 nhân 8 luồng nhưng hiện chỉ nhận 4 nhân 4 luồng cần trợ giúp ạ?

dungbin

Gà con
Máy e dùng i7-6820HQ 4 nhân 8 luồng trước đây máy nhận đủ nhưng dạo gần đây e mới cài lại win thấy máy chỉ nhận 4 nhân 4 luồng, thì các bác cho hỏi máy e bị lỗi gì và khắc phục như nào với ạ. E đag dùng win 10 1909 với các driver mới nhất. E cảm ơn ạ.

caniquyvnz

Rìu Bạc
Bạn dùng chức năng hay phần mềm gì để kiểm tra mà thấy thông số như vậy?? mình nghĩ là do bao ảo, sai thôi , bạn thử sài cpuz nhanh , gọn và dể sử dụng để kiểm tra e nó lại 1 lần nửa coi ntn? có hình chụp lên cho ae coi thì best choice :cool:

Đại Chúa Tể

Rìu Bạc
nếu có tick vào 2 cái này thì chắc là ghost máy chứ không phải cài win. Windows mặc định thì sẽ không tick vào 2 tùy chọn này :)
Xác nhận nếu cài windows gốc thì không bị. nhưng " biết đâu bất ngờ" :))))

dungbin

Gà con
Bạn dùng chức năng hay phần mềm gì để kiểm tra mà thấy thông số như vậy?? mình nghĩ là do bao ảo, sai thôi , bạn thử sài cpuz nhanh , gọn và dể sử dụng để kiểm tra e nó lại 1 lần nửa coi ntn? có hình chụp lên cho ae coi thì best choice
Mình dùng cpu z và hwmonitor để check đấy ạ. Mình kb chèn ảnh trên web này nên ko chèn đc b xem giúp mình bên link tinhte đc ko ạ. https://tinhte.vn/threads/i7-6820hq...i-nhan-4-nhan-4-luong-can-tro-giup-a.3058772/

dungbin

Gà con
nếu có tick vào 2 cái này thì chắc là ghost máy chứ không phải cài win. Windows mặc định thì sẽ không tick vào 2 tùy chọn này
Đúng rồi ạ. Cài win mặc định lên sẽ ko tích sẵn 2c đó mà do mình tự tích vào thôi.