Thảo luận - i5 4690... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận i5 4690...

LikeAbOSS

Gà con
Hello !
Mình đang xài i3 4160 main giga b85m-d3v-a muốn nâng i5 4690 nhưng không biết có chạy tốt không ?
Cao nhân chỉ giáo... Đa Tạ :)

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chạy tốt không cần bản phải nghỉ. Quất luôn con I7 4xxx luôn đi bạn giá chênh nhau cũng không nhiều.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Hello !
Mình đang xài i3 4160 main giga b85m-d3v-a muốn nâng i5 4690 nhưng không biết có chạy tốt không ?
Cao nhân chỉ giáo... Đa Tạ :)
Quan trọng giờ là Card,SSD và ram nữa bạn ạ.ko biết bạn có cạc rời ko,ssd có chưa và ram bao nhiu Gb rồi

LikeAbOSS

Gà con
Quan trọng giờ là Card,SSD và ram nữa bạn ạ.ko biết bạn có cạc rời ko,ssd có chưa và ram bao nhiu Gb rồi
Hello !
Máy mình i3 4160, ssd 120gb, hdd 1tb, ram 12gb, vga gtx 750ti 2gb. Mình chơi game Shadow Of The Tomb RaideR hơi lag tí nên muốn nâng cpu lên i5 4690.
Về vấn đề ram 12gb thì lúc trước mình cho một người Bạn mượn thanh 8gb chơi game, giờ đòi lại thì nó đưa 1 tr bảo đi mua thanh ram khác đi, giờ thêm 4oo k nữa lên i5. Mọi người mình tính vậy có ok không ? :)

Trả lời Bạn sugarkim , có lẽ cpu i5 cũng đủ rồi.

Thanks.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@LikeAbOSS | Bạn mua CPU nhưng GPU của bạn yếu xìu sao chạy nỗi game đó. Coi như huề vốn rồi
Nâng là nâng cả 2 mới chạy nỗi game đó ko lag. Còn ko thì giật như nhảy sàn di-s-co nhé :p

LikeAbOSS

Gà con
@LikeAbOSS | Bạn mua CPU nhưng GPU của bạn yếu xìu sao chạy nỗi game đó. Coi như huề vốn rồi
Nâng là nâng cả 2 mới chạy nỗi game đó ko lag. Còn ko thì giật như nhảy sàn di-s-co nhé :p
Hello !
Hiện tại máy mình i3 4160 vẫn chạy nỗi Shadow Of The Tomb RaideR (phần 3) nhé :) đây là lần 2 mình chơi lại game này, phần 2 vừa xong game, mình nhắc đến lag hình như hơi thừa :). Mình muốn game này chơi mượt như Tomb Rider (phần 1), cho nên mình mới muốn nâng lên i5 4690.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Hello !
Máy mình i3 4160, ssd 120gb, hdd 1tb, ram 12gb, vga gtx 750ti 2gb. Mình chơi game Shadow Of The Tomb RaideR hơi lag tí nên muốn nâng cpu lên i5 4690.
Về vấn đề ram 12gb thì lúc trước mình cho một người Bạn mượn thanh 8gb chơi game, giờ đòi lại thì nó đưa 1 tr bảo đi mua thanh ram khác đi, giờ thêm 4oo k nữa lên i5. Mọi người mình tính vậy có ok không ? :)

Trả lời Bạn sugarkim , có lẽ cpu i5 cũng đủ rồi.

Thanks.
à vậy là bác cũng có ram kha khá rồi,vga này chơi tom raider bác để mức cấu hình mid để lại e nghĩ mới đc,còn nâng cpu ko ăn thua đâu.750ti chắc cũng chỉ cân đc low set con game này thôi bác

LikeAbOSS

Gà con
à vậy là bác cũng có ram kha khá rồi,vga này chơi tom raider bác để mức cấu hình mid để lại e nghĩ mới đc,còn nâng cpu ko ăn thua đâu.750ti chắc cũng chỉ cân đc low set con game này thôi bác
Dù sao mình cũng phải thử :) 4 cores vẫn hơn 2 cores :) Cấu hình game thì lúc phần này low nhưng phần kia lại medium, hình ảnh trông ok là được, miễn mình bắn HeadS cho dù là cung hay súng :) Mình rất thích bắn HeadS cho nên lúc chơi cfvn bị kick hoài :D
Thanks.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Dù sao mình cũng phải thử :) 4 cores vẫn hơn 2 cores :) Cấu hình game thì lúc phần này low nhưng phần kia lại medium, hình ảnh trông ok là được, miễn mình bắn HeadS cho dù là cung hay súng :) Mình rất thích bắn HeadS cho nên lúc chơi cfvn bị kick hoài :D
Thanks.
Haha.Uh thì bác cứ thử lên xem có ok hơn ko? E thì vẫn nghĩ bác thêm card là ok :))

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Cpu i3 4160 thì 2core 2thread, còn i5 4690 thì 4core 4thread nên về cơ bản toán học là mạnh gấp đôi i3 4160. Xét về igpu thì i5 cũng thường mạnh hơn i3, do vậy i3 cân được thì i5 sẽ phà phà. Pc mình cũng i5 4590, ram 8g, ssd sata3 120g dùng cơ bản vẩn ổn: win10 pro, office 2021 pp, acad 2020 2d tàm tạm.

LikeAbOSS

Gà con
Cpu i3 4160 thì 2core 2thread, còn i5 4690 thì 4core 4thread nên về cơ bản toán học là mạnh gấp đôi i3 4160. Xét về igpu thì i5 cũng thường mạnh hơn i3, do vậy i3 cân được thì i5 sẽ phà phà. Pc mình cũng i5 4590, ram 8g, ssd sata3 120g dùng cơ bản vẩn ổn: win10 pro, office 2021 pp, acad 2020 2d tàm tạm.
Bạn có nhầm không ? i3 4160 2 Cores 4 Threads mà, còn i5 4690 4 Cores 4 Threads.
Mình khoái câu này của Bạn i3 cân được thì i5 sẽ phà phà ý mình cũng tương tự như vậy đấy :)
Ban đầu mình cũng định lên luôn i7 nhưng i7 có thể nóng hơi lại tốt thêm $ mua tản nhệt khác nên chọn i5 :)
Mình hỏi thêm tí về cpu Việt Nam hay cpu Malay, chọn loại nào cũng đươc phải không ?
Thanks.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Bạn có nhầm không ? i3 4160 2 Cores 4 Threads mà, còn i5 4690 4 Cores 4 Threads.
Mình khoái câu này của Bạn i3 cân được thì i5 sẽ phà phà ý mình cũng tương tự như vậy đấy :)
Ban đầu mình cũng định lên luôn i7 nhưng i7 có thể nóng hơi lại tốt thêm $ mua tản nhệt khác nên chọn i5 :)
Mình hỏi thêm tí về cpu Việt Nam hay cpu Malay, chọn loại nào cũng đươc phải không ?
Thanks.
Cùng đời i5 còn không có siêu phân luồng thì i3 làm sao có mà đòi 2core 4thread hả bạn?

Linhden

Gà con
Thanks.
Mình newbie, k có exp gì về pc, thấy bác cmt có chơi cfvn, bác cho mình hỏi cấu hình pc của bác chơi cfvn mức fps tầm bao nhiêu vậy, với cho mình xin cấu hình để mình làm 1 cái pc như vậy được k

LikeAbOSS

Gà con
Mình newbie, k có exp gì về pc, thấy bác cmt có chơi cfvn, bác cho mình hỏi cấu hình pc của bác chơi cfvn mức fps tầm bao nhiêu vậy, với cho mình xin cấu hình để mình làm 1 cái pc như vậy được k
Mình cũng biết chút ít mà thôi, Mình không cfvn lâu rồi có lẽ ở năm 2016 (đang xài i3) , giờ hỏi fps thì không nhớ :) Giờ mình thay i5 vào thì fps của game liên minh huyền thoại lên, các game offline cũng mượt thêm tí khi gắn i5 vào.
Máy mình hiện tại cpu i5 4590 - Ram 12 gb - ssd 120 gb - hdd 1tb - vga gtx 750 ti 2 gb ... và và vài thủ thuật tìm trên google để máy mượt nữa :)