Hướng dẫn - Hướng dẫn tạo và quản lý tài khoản Canva for Education miễn phí | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Hướng dẫn tạo và quản lý tài khoản Canva for Education miễn phí

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT

Mục đích tạo tài khoản Canva for Education miễn phí​

Giáo dục là vô giá. Vì vậy, chúng tôi cung cấp miễn phí một phiên bản Canva cao cấp cho các lớp học hệ 12 năm. Với các tính năng hữu ích và tiết kiệm thời gian (bao gồm hàng nghìn tài nguyên giáo dục), mọi giáo viên của Canva đều có thể mời học sinh vào tất cả các lớp học của họ miễn phí.
Canva for Education là dịch vụ thiết kế ảnh Online với nhiều mẫu có sẵn được cấp cho giáo viên và học sinh.

tai khoan Canva edu
tài khoản Canva edu
Thông tin chi tiết gói tài khoản canva For Education

Chuẩn bị để nâng cấp tài khoản canva edu​

Bạn cần chuẩn bị cho mình 1 email có phần mở rộng .edu của trường cấp cho bạn.
(nếu không có mail edu, bạn có thể tự tạo cho mình 1 mail ảo edu miễn phí tại 1tb.fun).

tao email tam

Tạo email tạm dùng đăng ký tài khoản canva edu
Nhìn ở góc trên bên phải, bạn sẽ thấy Email Edu tạm thời được cấp. Nếu muốn chọn email khác thì bạn click vào dấu mũi tên tròn như hình bên cạnh.

Hướng dẫn tạo tài khoản Canva free và nâng cấp tài khoảng canva free lên tài khoản For Education​

Để đăng ký gói tài khoản Canva For Education thì bạn cần đăng ký tài khoản bằng mail có phần mở rộng .edu và nâng cấp lên gói dành cho giáo dục theo hướng dẫn bên dưới.

Hướng dẫn tạo tài khoản Canva free​

Có Email Edu rồi, giờ tiến hành tạo tài khoản Canva Edu để thiết kế ảnh thôi. Truy cập vào trang Canva For Education đăng ký tài khoản bằng cách Chọn Sign up with email như hình.

Đăng ký tài khoản canva edu

Hướng dẫn đăng ký tài khoản canva For Education​

Sau khi tạo tài khoản Canva ta đăng ký gói tài khoản Canva For Education.

đăng ký tài khoản canva For Education

đăng ký tài khoản canva For Education
Xác nhận mail Edu tạm thời, bạn sẽ thấy email xác nhận từ Canva, click vào Confirm email address

Xác nhận canva giáo dục

Xác nhận tài khoản canva giáo dục bằng cách check mail là được
Nếu thấy hữu ích thì ủng hộ giúp mình 1 lượt Hãy nhấn nút Đăng Ký (Subscribe) kênh Tin Học 119 giúp mình nhé! Mình rất cảm ơn các bạn.

HIỆN KHÔNG CÒN ĐĂNG KÝ BẰNG CÁCH TRÊN ĐƯỢC NỬA. A/E NÀO MUỐN NÂNG CẤP LÊN TÀI KHOẢN Canva For Education. t
HIỆN KHÔNG CÒN ĐĂNG KÝ BẰNG CÁCH TRÊN ĐƯỢC NỬA. A/E NÀO MUỐN NÂNG CẤP LÊN TÀI KHOẢN Canva For Education thì qua này nhé! Mình vẫn nâng cấp cho A/E miễn phí với điều kiện là bấm đăng ký kênh youtube của mình. Thank tất cả A/E. Đăng ký kênh (Subscribe) [MIỄN PHÍ]: là miễn phí nên nhớ đăng ký để ủng hộ mình nhé

Với tài khoản Canva For Education bạn có thể thoải mái thêm học viên tùy thích nhé.

Sửa lần cuối:

leaderhero

Búa Đá
tài khoản này thì có gì đặc biệt ko chủ tút

leaderhero

Búa Đá
Mình vừa vào get lại hình như ko được nữa thì phải, thấy ko nhận được email nữa
Thử lấy địa chỉ email chính send tới địa chỉ tạm thời edu cũng ko gửi được luôn

Sửa lần cuối:

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình vừa vào get lại hình như ko được nữa thì phải, thấy ko nhận được email nữa
Thử lấy địa chỉ email chính send tới địa chỉ tạm thời edu cũng ko gửi được luôn
Nếu cần nâng cấp tài khoản bạn có thể truy cập mục này nhé!
Mình chưa có thời gian test lại nửa. Nếu làm theo hướng dẫn mà không đc có thể là tut đã bị fix.