Hướng dẫn - Cách tạo 1 con bot trang cá nhân theo phong cách haccur (sử dụng lệnh như đang dùng CMD) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách tạo 1 con bot trang cá nhân theo phong cách haccur (sử dụng lệnh như đang dùng CMD)

anhtuanpham87

Rìu Bạc
B1: tải kb2abot tại: https://github.com/MrKhoaBean/kb2abot/
B2: Làm theo hướng dẫn của README ( hi vọng các bạn dịch được
:v
)
B3: Sử dụng 1 tài khoản (khác với tài khoản bạn cài bot vào) nhắn /help để hiển thị các câu lệnh
B4: Với mỗi câu lệnh được hiển thị sau khi gõ /help, bạn thêm param --help hoặc -h để xem hướng dẫn (ví dụ: /count --help | /rank -h | /youtube --help | . . .)
Hoặc các bạn cũng có thể xem hướng dẫn chi tiết tại đây

-----------------------
Những vấn đề hiện tại của bot: Vẫn còn ít tính năng thế nên mình rất mong mọi người góp ý cho lõi chatbot này của bọn em, sắp tới bọn em sẽ tích hợp nó lên web để dễ quản lý và có thể online tới 24/7

Những phương thức đóng góp bạn có thể làm:

• Góp ý tính năng và gửi tin nhắn cho mình
    ?
  • Tạo issues, gửi pull request tới repo kb2abot (dành cho nhà phát triển) | (Link repo ở B1).

Quyền lợi của bạn khi tham gia góp ý thành công: sẽ được tăng miễn phí key premium 1 tháng của kb2abot (phiên bản web)
-----------------------
FAQ
  • Lỗi: Error retrieving userID. This can be caused by a lot of things . . .
Cái này do cookie của bạn đã hết hạn hoặc bạn đã đăng xuất từ trình duyệt mà bạn dùng để export cookie, để khắc phục thì bạn làm như sau:
  • Export lại 2 file facebook.json và messenger.json.
  • xóa kb2abotcookie.json, sau đó tắt bot.
  • chạy lại RUN.BAT.
.
  • Làm sao để tắt bot đúng cách.
Để tắt bot, bạn mở cửa sổ bot lên nhấn tổ hợp: ctrl + c
.
  • Con bot của tôi trả lời lặp lại nhiều lần.
Có thể bạn đã run 2 cửa sổ hoặc con bot trước đó bạn tắt ko đúng cách (thường là alt f4, nhấn dấu X)