[HƯỚNG DẪN] TẢI ANIME WEB-DL, WEB-RIP từ CRUNCHYROLL | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[HƯỚNG DẪN] TẢI ANIME WEB-DL, WEB-RIP từ CRUNCHYROLL

limited10

Rìu Chiến

Crunchyroll là một trang web và cộng đồng trực tuyến quốc tế của Mỹ tập trung vào streaming video phương tiện truyền thông Đông Á bao gồm anime, manga, drama, âm nhạc, giải trí điện tử và nội dung đua xe ô tô. Crunchyroll do một nhóm sinh viên tốt nghiệp Đại học UC Berkeley thành lập vào năm 2006, kênh phân phối và chương trình hợp tác của Crunchyroll cung cấp nội dung với hơn năm triệu thành viên cộng đồng trực tuyến trên toàn thế giới. Crunchyroll được tài trợ bởi The Chernin Group và TV Tokyo.
Trên Crunchyroll có hầu như mọi phim anime mà bạn thích.

Một vấn đề về việc chia sẻ anime ở Việt Nam mà mình cực kỳ ghét đó là các nhóm Fan-sub để bảo tồn công việc ăn cắp chất xám của họ khỏi ăn cắp chất xám, họ thường làm hardsub (sub nhúng trực tiếp vào video codec), một số anime ngắn tập thì hi hữu có thể kiếm được. Cũng đúng thôi nhưng việc này có những hệ quả mà người xem không mong muốn sau:
1. Việc làm hard sub tương đương với việc encode lại video một lần nữa
2. Ở VN thường chỉ chia sẻ những bản nhẹ, 720p hoặc 1080p ở chất lượng thấp ngay ngày đầu ra mắt. Và sau đó hầu như không làm lại nếu có bản remastered hoặc Blu-ray (remux hoặc rip) tốt hơn.

Hôm nay mình giới thiệu cho các bạn cách để tải những bộ anime mà bạn thích, mà không sợ link die, hoặc torrent mà không ai seed cả. Nhất là với các bộ đã quá cũ và xa xưa.

Download tools:

Sau khi tải xong các bạn nhớ vào cài đặt thiết lập các chỉ số các bạn mong muốn như:
- Độ phân giải
- Hardsub / Softsub nhúng trong mkv / Softsub rời
- Nơi lưu video xuất ra
- Có encode lại video không?
- Tên file tải về
- .......​

Lưu ý:
Các bạn chỉ nên tải bằng phương pháp này nếu không có sẵn nguồn torrent, hoặc download đảm bảo chất lượng khác vì nó dường như là rip lại, nếu máy bạn yếu có thể dễ bị lỗi 1 vài khung hình. Và tất nhiên đây là nguồn WEB nên không thể đẹp bằng Blu-ray được nếu bạn kiếm được.
Crunchyroll lại chặn IP từ Việt Nam nên bạn vào mục Crunchyroll trong setting, nhấn vào nút "set us cookie" để có thể truy cập và lấy link. Rất tiện lợi, không cần mở thêm trình duyệt. Hoặc bạn có thể dùng VPN mở trình duyệt nếu nó không hoạt động.
Crunchyroll không có sub việt, do đó bạn cần kiếm nguồn sub cho mình, như mình nếu Fan-sub ở VN thường giấu rất kĩ sản phẩm của mình, do đó bạn đành hy vọng là có thể kiếm được mấy bộ nổi tiếng ở Subscene. Nếu không có sub, bạn hay truy cập trang: Ở đây bạn có thể leak sub từ một số trang web, có khá nhiều web có sub, mình thì theo dõi 3 bộ: kimetsu no yaiba, one piece và attack on titan đều có sub từ iqiyi cả. Nó là file srt, sub đơn giản đẹp mắt. Sau khi tải sub về bạn có thể dùng SubtileEdit xóa 1 số dòng creadit không cần thiết, sync time lại 1 chút và notepad++ xóa dấu [ ] có rất nhiều trong sub của iqiyi bằng tính năng find and replace.

CHÚC CÁC BẠN XEM PHIM VUI VẺ!

meebo

Rìu Vàng Đôi
Đúng cái đang cần

krd001

Búa Gỗ Đôi
Xem phần đính kèm 22101
Crunchyroll là một trang web và cộng đồng trực tuyến quốc tế của Mỹ tập trung vào streaming video phương tiện truyền thông Đông Á bao gồm anime, manga, drama, âm nhạc, giải trí điện tử và nội dung đua xe ô tô. Crunchyroll do một nhóm sinh viên tốt nghiệp Đại học UC Berkeley thành lập vào năm 2006, kênh phân phối và chương trình hợp tác của Crunchyroll cung cấp nội dung với hơn năm triệu thành viên cộng đồng trực tuyến trên toàn thế giới. Crunchyroll được tài trợ bởi The Chernin Group và TV Tokyo.
Trên Crunchyroll có hầu như mọi phim anime mà bạn thích.

Một vấn đề về việc chia sẻ anime ở Việt Nam mà mình cực kỳ ghét đó là các nhóm Fan-sub để bảo tồn công việc ăn cắp chất xám của họ khỏi ăn cắp chất xám, họ thường làm hardsub (sub nhúng trực tiếp vào video codec), một số anime ngắn tập thì hi hữu có thể kiếm được. Cũng đúng thôi nhưng việc này có những hệ quả mà người xem không mong muốn sau:
1. Việc làm hard sub tương đương với việc encode lại video một lần nữa
2. Ở VN thường chỉ chia sẻ những bản nhẹ, 720p hoặc 1080p ở chất lượng thấp ngay ngày đầu ra mắt. Và sau đó hầu như không làm lại nếu có bản remastered hoặc Blu-ray (remux hoặc rip) tốt hơn.

Hôm nay mình giới thiệu cho các bạn cách để tải những bộ anime mà bạn thích, mà không sợ link die, hoặc torrent mà không ai seed cả. Nhất là với các bộ đã quá cũ và xa xưa.

Download tools:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Sau khi tải xong các bạn nhớ vào cài đặt thiết lập các chỉ số các bạn mong muốn như:
- Độ phân giải
- Hardsub / Softsub nhúng trong mkv / Softsub rời
- Nơi lưu video xuất ra
- Có encode lại video không?
- Tên file tải về
- .......​

Lưu ý:
Các bạn chỉ nên tải bằng phương pháp này nếu không có sẵn nguồn torrent, hoặc download đảm bảo chất lượng khác vì nó dường như là rip lại, nếu máy bạn yếu có thể dễ bị lỗi 1 vài khung hình. Và tất nhiên đây là nguồn WEB nên không thể đẹp bằng Blu-ray được nếu bạn kiếm được.
Crunchyroll lại chặn IP từ Việt Nam nên bạn vào mục Crunchyroll trong setting, nhấn vào nút "set us cookie" để có thể truy cập và lấy link. Rất tiện lợi, không cần mở thêm trình duyệt. Hoặc bạn có thể dùng VPN mở trình duyệt nếu nó không hoạt động.
Crunchyroll không có sub việt, do đó bạn cần kiếm nguồn sub cho mình, như mình nếu Fan-sub ở VN thường giấu rất kĩ sản phẩm của mình, do đó bạn đành hy vọng là có thể kiếm được mấy bộ nổi tiếng ở Subscene. Nếu không có sub, bạn hay truy cập trang: *** Hidden text: cannot be quoted. ***

Ở đây bạn có thể leak sub từ một số trang web, có khá nhiều web có sub, mình thì theo dõi 3 bộ: kimetsu no yaiba, one piece và attack on titan đều có sub từ iqiyi cả. Nó là file srt, sub đơn giản đẹp mắt. Sau khi tải sub về bạn có thể dùng SubtileEdit xóa 1 số dòng creadit không cần thiết, sync time lại 1 chút và notepad++ xóa dấu [ ] có rất nhiều trong sub của iqiyi bằng tính năng find and replace.

CHÚC CÁC BẠN XEM PHIM VUI VẺ!
có cách nào tải full sub mấy chục tập 1 lần không bác

limited10

Rìu Chiến
có cách nào tải full sub mấy chục tập 1 lần không bác
Trước rảnh ham anime thì mình còn hay xem, bh mình ít xem rồi, thi thoảng xem bộ nào theo season thôi nên ít dùng nữa nên không biết.
Đây là sub của Crunchyroll, bạn có thể tùy chỉnh sub rời, sub nhúng hoặc sub endcode trong setting. Không có sub tiếng việt nên mình cũng không biết bạn cần tải sub En làm gì.
Nếu muốn tải sub full bộ hoặc chỉ quan tâm sub thì bạn nên lên https://subscene.com/ tìm kiếm nhé

krd001

Búa Gỗ Đôi
Trước rảnh ham anime thì mình còn hay xem, bh mình ít xem rồi, thi thoảng xem bộ nào theo season thôi nên ít dùng nữa nên không biết.
Đây là sub của Crunchyroll, bạn có thể tùy chỉnh sub rời, sub nhúng hoặc sub endcode trong setting. Không có sub tiếng việt nên mình cũng không biết bạn cần tải sub En làm gì.
Nếu muốn tải sub full bộ hoặc chỉ quan tâm sub thì bạn nên lên https://subscene.com/ tìm kiếm nhé
ý mình là dùng ở https://downsub.com/ ấy
mình lấy sub bên iqiyi mà chỉ tải từng tập 1 được thôi